Na twainamisha vichwa vyetu. Bwana Yesu, tunashukrani kwako kwa asubuhi hii, kwa ajili ya nafasi ya kuja katika uwepo wako na wakati huu wa ushirika na kuketi hapa katika ulimwengu wa Roho katika Kristo Yesu. Sasa Bwana, twaomba kuwa wewe utaendelea kuwa pamoja nasi tunaponena kukuhusu wewe, na mioyo yetu ijawe na furaha tunapotazama neno lako na ahadi zako kwetu. Mbariki mchungaji wetu, wasaidizi wetu, ndugu na dada wote wanaokuja hapa kukutanika nasi na kukusanyika hapa katika mahali hapa padogo ambapo tumetenga kuwa mahali pa kukutana nawe. Nasi twaomba kuwa wewe utatubariki katika kila kitu tunachofanya siku hii yote katika jina la Yesu twaomba. Amen. Mwaweza kuketi. Ndugu Branham anaongea na mtu fulani jukwaani. Ili ni kama pumziko ndogo kwangu kidogo tu, nilikuwa na ibada nyuma hapa ma, maujiano. Nilipaswa tu kuwa na maujiano au wala au au kuchukua na kujibu maswali. Karibu kila kitu kilichoingia asubuhi kilikuwa maono, na nilikuwa tuna Nilimwambia Bili kama ndugu Nevo hakuwa na kazi nyingi sana, ningeshika hiki kifurushi cha maswali na kukimbia hapa kutuliza mawazo yangu kidogo. Ni, ni uhusisha, kuhusisha tu sana kama maono hayo hayo hayana, lakini watu wa, wa, walisaidiwa hilo ndilo jambo muhimu. Jambo muhimu, walisaidiwa, hiyo ndio sehemu nzuri. Na kwa hivyo ndipo ninayachukua mapema kidogo jioni hii ili niweze kuanza jioni hii na mahojiano yangu yale maalum. Sasa tunafuraha asubuhi hii kuona marafiki zetu, na sasa hili, msimlaumu Bili kwa hili. Kwa hivyo ndipo yeye anapaswa kuwajulisha watu, kama nitaendelea kujibu maswali haya nidhani lingenipa nafasi sasa saa, au nafasi fulani kujibu maswali eh baadhi ya, napenda sipendi kuacha, napenda kufanya mambo yangu dhahiri ona, ndipo maswali haya na na mengineyo, ninataka tu kusema, nina nani, nina, nina, nina, ninafanya hili napata mengi sana katika we, kwenye nia yangu yananipa wasiwasi, na nami sitaki kuwa na wasiwasi kuhusu lolote. Ni nina, ninaenda nyumbani utukufuni hivi karibuni. Friend, rafiki yangu wa kale aliniambia siku kadhaa zilizopita, akasema nimechoka sana kuishi katika kasha la mkononi. Nilisema, ndugu mpendwa, nataka kukuuliza kitu fulani, nami nataka kukuambia kitu fulani. Nina tamaa sana ya kwenda ya ya kwetu, nimekuwa na tamaa sana ya kwetu kwa miaka ishirini na sikuwa na nyumbani pa kwenda. Ona, hilo ni kweli, hilo ni, ni, jambo baya sana mno kusema. Ningeketi chini na kulia, niende mahali fulani nyumbani. Sina nyumbani pa kwenda. Kila mahali niendako, nienda, nienda ako, siwezi kuketi pale. Siku chache niko tayari kwenda mahali pengine. Nadhani nimekuwa hivyo nil, nilizaliwa hivyo. Mke wangu huniita upepo usiotulia. Nina niko tu hapa na pale, na hilo ni jambo gumu mno kuwa nalo, lakini na, nadhani linipasa kuwa hivyo kwa ajili ya huduma yangu. Lakini wengi wenu mnaopendelea kile vema, tunapenda kutenda chochote kwa ajili ya Mungu lakini msithubutu kamwe. Sasa sisi tu kundi la watu wa nyumbani tu asubuhi hii ona, lakini nina, nina tamaa sana ya nyumbani, nataka kwenda nyumbani, nami sijui niende wapi. Unasema, nakwenda kwenda Arizona. Je, jamaa yako iko kule? Natulia kwa siku mbili au tatu, nami na yanipasa kwenda mahali pengine, naenda pale, na ndipo natulia pale kwa siku mbili au tatu, nami yanipasa kwenda mahali pengine. Kwa hiyo sina nyumbani ya kwenda nami, nina tamaa sana ya nyumbani. Vema, kuna nyumbani, nita nitaenda huko wakati fulani, lakini yanipasa niwasaidie ni ninyi kwanza. Ona hilo nilo nililo, nililo, eh, nililo eh, hapa kwa ajili yalo ni kuwasaidia ninyi, na hadi wakati huo uje ambapo sitawasaidia tena, ndipo nina ninataka kwenda nyumbani. Ninataka kwenda nyumbani kwe, kwenyewe wakati huo, lakini kuna mahali fulani ambapo ninina nina, nina papenda mno sisitataka si, kurudi tena. Nitaondoka Jeffersonville, sitakuweka kwa majuma machache, nami nataka kurudi tena, nikienda Arizona, nadhani hilo ni ajabu. Ninataka kurudi tena, nikienda mahali penginepo, ninataka kurudi tena. Nami naenda hapa na, naenda pale. Nami ndipo nadhani nataka kuja hapa, nikifika hapa niko tu hapa kwa siku chache nami nawaona ninyi nyote. Ninataka kuenda mahali pengine, nina watoto wangu wametawanyika, wame ulimwenguni kote nami ambapo nimemzalia Kristo, nami basi sina makao tena. Nataka kuwakusanya wote pamoja mojawapo wa siku hizi, ona baba atafanya hivyo, kisha tuta, tutakuwa na makao na na hatutazurura tena. Ona nachoka kuzurura na bila mahali pa kukaa Nami ningemshauri yeyote asiwe jiwe liviringikalo. Ona ichapokuwa ni aina fulani ya huduma inayokuita hivyo, kwa sababu ninge ningetoa chochote asubuhi hii kama ningekuwa na mahali pa hapa duniani ambapo ningeenda na kusema, hapa ni nyumbani, ninge ningetoa kama ningekuwa ninge napo, ningetoa dola milioni, kama ningelikuwa ninge na mahali ambapo ningesema, jamani, napenda hapa sana, sitaki kupaacha tena. Ninge ningetoa ninge chochote, lakini si siwezi kupapata Uh, mimi ni kama Ibrahimu alivyokuwa na utafuta mji huo. Ona, siwezi kupata, lakini najua uko lakini, hakika siwezi kuridhika na mahali popote duniani humu. Hapa hapaonekani kama watu wazuri, mahali pazuri, na unaenda hapa nipe, ni, ni chepechepe chepe sana. Unaenda nje pale ni pakavu sana, ukienda juu pale ni baridi mno, ukienda chini pale ni joto mno. Ona, nawe hakuna mahali si nyumbani Sitaki kuchukua wakati wangu kulialia, kulilia mabegani mwenu, lakini tuna shukrani kwa Bwana na iwe shukrani kwa mao, mambo yote. Mimi niko hivyo kwa sababu niko hivyo, Mungu aliniumba vile nilivyo, nami siwezi kuwa chochote ila kile yeye alichonifanya mimi, uzuni na mambo kama hayo wananiambia, yanipasa tu kuwa hivyo ili nipate kuwa msaada ambao Yesu alinituma hapa kuwa. Nami nataka kuwa mtu wa aina hiyo, kama hivyo ndivyo nipaswavyo kuwa, hivyo ndivyo in, ninavyotaka kuwa Chochote ufalme wa mapenzi ya Mungu utakachwa au mapenzi ya Mungu, hivyo ndivyo ninavyotaka kuwa. Sasa hebu natuombe tena. Bwana Yesu, maswali haya yamewekwa mbele yetu hapa, Baba. Siwezi kuyajibu, Bwana. Mimi mimi sifai kwa maswali haya, lakini najua kuwa wewe unatosha kabisa kwa sababu yako kwa mioyo ya watu. Nitumie, Bwana, kutuliza msongo wao, sivyo Baba? Katika jina la Yesu Kristo naomba, amina. Sasa tutaanza kwa nadhani Hawa, hawana si haya. Kwa hivyo nina ni sawa, nadhani <laughs> Sasa jambo moja ambalo sababu ya kuogopa maswali kila mara, kuna jambo moja kali, jambo moja baya, samahani, ambalo kila mara hunitatiza, hilo ni kujibu swali kuhusu ndoa na talaka. Jamani, simu, barua na ndugu mmoja alijifunika blanketi na kuketi sebuleni mwangu tangu saa sita hata mapamazuku. Siku iliyofuata wahudumu wakipiga simu toka kila mahali, wameoa mara mbili au tatu na kadhalika wahudumu. Answer... nataka kuwaulizeni jambo moja, ninayo baadhi ya hayo ambayo bado yako humu, najua sijaya soma yote, lakini kunayo kadha... sijaya soma yote lakini kunayo ku, ku, kama kunayo kadha ambayo bado yamo humu. Kumbuka tu ili kwenu, watu mliooa na kutaliki na kuoa tena, ni aidini jambo moja. Ona, mme mmeweka tumaini lenu kwangu, nina ninadhani haya haya. Naswi si ninyi ninyi ninyi ambao mnaniamini mimi kuwa nabii wenu aliyetumwa toka kwa Mungu, mtumishi wenu? Basi kubalini neno langu kuhusu hili Mtafanya hivyo endeleeni kuishi jinsi mlivyo, msijaribu jambo lingine kama hilo. Lakini ishini, endeleeni ishini kwa furaha. Mna mmeokoka, mmekuwa wa Kristo, endeleeni kumuishia Kristo. Yeye alikuwa na kusudi la kuwaokoa nini? Sasa nitakaporudi, Bwana akipenda, nitawaelezea hilo kutoka katika Biblia. Ona, na msiudhike wanaume wengi waliniambia mimi, wakasema vema, na nampenda mke wangu, lakini nina it, it, itanipasa tu kuachana naye, sitaki kukosa kunyakuliwa. Msifaje hilo. Kaeni tu jinsi mlivyo hadi mtakaposikia toka kwangu tena. Ona, kuhusu jambo hili ndipo wakati si, nita siwezi kulieleza katika dakika kumi au kumi na tano. Litachukua wakati mwingi kulieleza kwa sababu linapaswa liwe maandiko ya pasa liwe Bwana asema hivi, kama sivyo si sahihi. Najua maswali haya ambayo Yesu alisema hapa, mtu akimwacha mkewe na amoe mwingine isipokuwa kwa habari ya uesherati anazini, mtu akimwoa mwanamke aliachwa, hiyo yuaishi katika uzinzi. Mambo hayo, yeye alikuwa na sababu ya kusema hivyo, yeye alikuwa Mungu, hilo ni neno lake. Sasa hebu turudi mwanzoni, tuone ni nini maana ya haya yote. Ona, ndipo tulieleze tu waziwazi, lakini hata tutakapo tena hayo endeleeni tu kama mlivyo sasa, jinsi mmekuwa mkifanya kila mara. Mkeo wa Kristo kama ninyi wawili muu wa Kristo na mmeoana na mna watoto na mambo kama hayo, vifungo vidogo vinavyowafunganisha, msimtaliki mkeo au mumeo. Sasa usifanye hivyo, ona. Ngojeni hata mtakaposikia tena juu ya jambo hilo. Je, mtania mtaniahidi hilo? Inueni mikono yenu sasa. Mna matumaini kwangu kuniamini mimi sasa. Sasa, ninyi mmeniamini umbali huu sasa, niniaminini zaidi kidogo kwa jambo hili, sasa sasa, hebu tuone, nina mazuri sana hapa asubuhi hii mengine. Je, wote watakaokuwa katika bibi harusi ya wapasa waishi umbali usiopungua maili 1500 kutoka kwa yale maskani. Naamini ilikuwa na hilo Jumapili iliyopita, nitayachukua na kuyatumia niwezavyo. Maili 1500 kutoka kwa yale maskani, kama inavyoonekana kwenye kanda nambari mbili ya makao ya jao ya bibi harusi. Mimi kila mara nilidhani bibi harusi angetoka kila sehemu ya ulimwengu, katika wa, wakati wa kunyakuliwa. Je, nimekosea? La, rafiki yangu mpendwa, haujakosea, uko sawa. Sasa kama nilisema lolote chini ya kanda hiyo ambalo lingewaongoza kuamini ya kwamba sasa sija, haya yote ni mageni kwangu. Sasa sikuyachunguza haya, haya, haya, haya hapa, mwaona haya ni kundi jipya nililopata Jumapili iliyopita na kuyarudisha tena katika bahasha hii na kuyaweka tena mle ndani. Sasa katika hili la bibi harusi, si lazima awe mahali fulani popote Wengi wao watakuwa katika mavumbi ya nchi, watakuwa duniani kote, watakuwa wameganda katika katika theluji kule kaskazini na, na, na, na, na, na mavumbi ya pori na, na tropiki na na, na na kote ulimwenguni. Lakini waparapanda ya Bwana itakapolia, waliokufa katika Kristo watafufuliwa, wataamka na kutoka mavumbini, haidhuru wako wapi. Na sasa katika hili, ufufuo utakuwa wa ulimwengu wote. Ona, kila mahali kila kiumbe juu hii ya duara ya dunia kilicho katika Kristo kitakuja pamoja naye yeye, yeah, ajapo. Ona haije haijalishi uko wapi. Waza tu kuhusu vile viwanja vya tamasha katika siku za mwanzoni za wale wafia imani, kwamba wakati hao Wakristo walipotupwa katika tundu la simba na hao simba wakawaua Wakristo na kula miili yao Ona, hata hivyo walitawanyika. Miili yao ilikuwa katika takataka za hao simba kote katika uso wa dunia. Hajalishi ni wapi uwezi ona, umeumbwa kwa vitu ambavyo havionekane vikafanywa vionekane na Mungu. Ata atarudisha kitu hicho, atakirudisha tena. Ona. Sasa kama ukichukua che, che, chembe chembe hai unaivunja vunja toka kwa chembe chembe na inakuwa basi che, chembe chembe katika chembe chembe kisha ikawa atomi na kipande kidogo sana cha kitu na kuendelea hivyo na mwishowe, kinaishia katika visivyoonekana. Kinatoka kwa kitu fulani cha kawaida unachoweza kukigusa kwa mkono wako kikawa gesi, toka kwa gesi hata madawa, madawa hadi gesi na gesi kurudi nyuma hivyo hadi mwishowe, yote yanaishia kwa kitu kimoja kidogo na hicho ni Roho na roho huyu ambaye anakaa na katika gesi hii huende isiwe gesi zile zile, lakini umbo lako litakuwa jinsi ilivyo tena. Ona, roho amesimamia nipo na sasa, katika maneno mengine, unapokuwa mvulana au msichana tuseme, Mungu huchukua picha yako. Sasa haijalishi mzee vipi na umekunjamana vipi, umeumbuka vipi, hata iwe vipi, hilo litaishia moja kwa moja kwake, na mwili wao uende ukaharibiwa, kumbuka, kuteketezwa, kuliwa na simba, lolote lile, lakini uliumbwa kwa gesi, vitu kumi na sita vya dunia. Hivyo vilikuwa chokaa, shura na petroli na nuru ya duniani na kadhalika, vyote pamoja huufanyiza mwili ule. Sasa haijalishi hilo, ni dunia nzima imejawa na hivyo, lakini sasa picha hii ndiyo jambo muhimu. Ndipo katika ule ufufuo gesi zile na madawa na vinginevyo vinarudi tena pale na kuumba picha hii tena. Sasa picha hii haikuchukuliwa wewe ulipokuwa na umri wa miaka kumi na sita au kumi na minane au umri wa miaka ishirini ulipokuwa mrembo sana. Ilichukuliwa lini? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu iliwekwa katika jalada kula Mungu. Ndipo sasa jambo tu lililofanyika ililofanya ni kujidhihirisha hapa, ili ufanye ili ufanye chaguo lako. Ona, ndipo unakuwa mtumishi wa Mungu. Yeye alikujua tangu awali, inamfanya yeye mkombozi, kama vile tumekwisha sikia. Basi picha hiyo hakika ni hii, ni picha ya kufanyizia nyingine, sehemu ya maisha ya picha ya kufanyizia nyingine, ndiyo mnayoishi sasa. Na lolote kama kuna picha ya kufanyizia nyingine, yapasa kuwe na picha halisi kujiu kusi uh, kusija kuwako picha ya kujifanyizia nyingine. Kwa hivyo kama hii ni picha ya, kunji, ya kufanyizia nyingine, yapasa kuwe na picha halisi mbali fulani, na hiki si kitu halisi. Hiki ni kivuli cha kile kitu halisi kinachokuja. Sasa mnalifahamu. Kwa hivyo, sijali kile wangekufanyia, hawawezi hawa kuharibu sura hiyo, picha hiyo iliyo katika ile nyumba kuu ya sanamu ya Mungu kule juu, huwezi kuiharibu, iko mbinguni Ungeuteketeza, kuulisha simba, kufanyia lolote utakalo kufanya, uta, utafufuka tena, kwa hakika tu kama mbili, mbili ilivyo nne, kwa hakika tu kama Mungu alivyosema utafufuka. Kwa hivyo haijalishi kwa wapi. Sasa nadhani nadhani kama utasikiza kanda, sijui nani aliandika, hakuna jina lililoandikwa, ni kipande kidogo tu cha kijikaratasi kilichoandikwa kwa wino wa samawati, kilikwanuliwa toka kwa kijitabu kidogo, inaonekana kama kwamba ikimeraruliwa toka kwa, ki kwa kitabu kidogo. Lakini kumbuka kuhusu hili katika, katika swali hili sasa. Katika kanda kama mtachunguza, nilisema hili kitu fulani juu ya hili huenda isiwe neno kwa neno, ukilinganisha kanda hii na ile nyingine. Nilisema kwa mfano sisi tuko hapa asubuhi hii, mji huu tunaotarajia kuona utakuwa maili elfu moja na mia tano mraba. Nilisema huo ungalianzia Main hadi Florida na toka Eastern Seaboard, maili mia nane magharibi ya mto Misisipi, maili elfu moja na mia tano mraba. Nilisema itafakarini, papa hapa asubuhi, kuna watu wanaoketi papa hapa ambao, ambao wanatoka umbali kama huo, toka maili elfu moja na mia tano mraba wanaoketi hapa sasa. Sijui ambapo hekalu lile li, litawekwa duniani, lakini ninawaza kuwa hekalu lile litawekwa ambapo Palestina iko sasa. Hiyo itakuwa labda juu ya mlima papo hapo litajitokeza bila shaka. Hakutakuwa na bahari tena wakati huo. Ona, ulimwengu huu ni maili elfu 25 mzunguko, bali maili elfu moja na mia tano si kitu kwake, lakini huu mji mkubwa utawekwa juu ya huu mlima wa maili elfu moja na mia tano mraba. Sasa sababu ya kuamini hili ni kwa sababu ya unabii na mingineyo kuhusu ule mlima Sayuni katika Yerusalemu na mji na miji hiyo, na hapo ndipo nabii Ibrahimu alipokuwa akiutafuta mji huo, na ulikuwa ambao mwenye kuuburi na kujenga ni Mungu. Yeye ali utafuta mji huo katika nchi hiyo. Naamini utakuwa ilipo nchi hiyo. Nchi hiyo ni ni vigumu kuipata kwenye ramani ni nukta ndogo. Na tazama nchi ya Urusi, na, na Marekani ya Amerika Kusini na mahali pale pote, mnaona mbona Mungu anap anapafanyia bidii sana mahali pale, ona mahali hapo pamoja, hili ndilo swali. Siwezi kulithibitisha, lakini yaonekana hivyo tu kwangu. Lakini hata hivi iwe wapi, tunaelekea huko. Kwa hivyo, Bwana sifiwe kwa hilo. Sasa kama una wazo kuwa nili ya kuwa nilisema ingekuwa katika maili elfu moja na mia tano kuzunguka maskani haya, hilo lilikuwa wazo baya, mwaona, kwa sababu haitakuwa hai hivyo. Maskani haya yana hapa, ni mali padogo tu patakapo angamizwa, na na, na, na ulimwengu uta, utateketezwa na haya yote yataangamizwa, na na Indiana hii na Marekani, na kila kitu kitayeyuka tu, kama mta, hata ikiwe tu mawe na volcano. Ona, dhambi zote, magonjo yote, vihini vyote, kila kitu kitaangamizwa. Nami nikaona mbingu mpya na nchi. Kwa maana ya mbingu ya kwanza, waza Mungu alichukua miaka elfu sita katika eh, akijenga ulimwengu huu, uh, kuweka pamoja, kuumba. Yeye aliumbaje? Biblia ilisema yeye aliumba kwa vitu visivyodhahiri. Hiyo ni kusema yeye aliumba nchi. Sasa tazama, hili ni zuri. Muumba aliyeumba dunia kwa kusudi fulani, Shetani aliichafua yeye alikuja kukomboa kile kilichosalia juu hapa, na yeye ameenda mahali penginepo na bado angali katika shughuli zake za uumbaji. Sasa ilimchukua yeye miaka elfu sita kuumba nji, na yeye atachukua siku mbili kuumba mji ule ujao duniani. Yeye ana, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo, singaliwaambia ni, ninaenda kuandalia mahali kujenga mji kwa dhahabu kwa inayopenya nuru barabara, barabara za dhahabu. Ni mahali pazuri jinsi gani! Yeye angeipata wapi? Je, kuna kitu, kuna vitu vya kujengea katika dunia zingine au miezi nyote na kadhalika? Yee ye, haimpasi kuwa navyo. Yeye ni muumba. Yeye ameenda kujenga mji huo. Amina, hilo ni zuri kutosha kwangu, sivyo? Kwenu hilo ni zuri, kwa maana kama yeye aliujenga huu na mimi naufurahia huu, itakuwaje atakapoujenga huu mpya? Jamani, ni jambo la ajabu vipi! Na kwa hivyo ninafuraha kuwa tutaelekea kwenye mji huo. Vema ndugu Branham, nampenda Bwana, lakini kwa mwaka uliopita nimekuwa nimekabiliwa na eh, shida Yaonekana wakati mwingine nusura ni rugo na akili ni nini. Tafadhali niombe pamoja na mume wangu. Vema, kama hakuna, kama mtu huyu alikuwa kwenye maujiano ya binafsi, kama vile ninyi watu mmekuwa mle asubuhi hii, yangevuta hicho kijitokeze. Ona, Bwana angefunua hicho lakini sasa kwa kuwa sijui wewe u nani na uketi hapa, nilisema tu dada da katika Kristo. Sasa sasa kama ni kama kuna jambo fulani baya ambalo umefanya ambalo linakusumbua, basi lichunguze kwa Biblia na uone kile kikupasacho kufanya. Lakini kama hujafanya lolote na hauhukumiwi kwa lolote, labda ni neva zako. Ona, yaweza kuwa ni mambo mengi yaliyotendeka liot, ya labda shida fulani kule nyuma maishani mwako, labda ni mwanamke hapa, huenda akawa katika wakati wake wa kuingia ugumba. Hapo ndipo kila kitu umwendea vibaya, na hana ki, kitu, bali kila kitu kimemwendea mrama, naye hajifanyi ye, hakika ujisikia hivyo, ni kweli, anasikia mtu yeyote aliye na wasiwasi yuko hivyo. Basi msigombane kamwe nanyi waume kwa wake zenu, wakiwa katika wakati wao wa maisha. Ukiwahi kamwe, kama kamwe hajapata kuwa mpenzi wako, umwache ye awe wakati huo, kwa sababu ye anakuhitaji. Ye hakika anahitaji msaada wako, ye anahitaji mtu wa kumsaidia na kumwelewa, kuongea pamoja naye Mchukue mikononi mwako kama, kama, kama kwamba ye ni mpenzi wako naye na, apaswa kuwa na, na, na umwelewe, kwa sababu yeye anapitia katika wakati ambao mwili wake wote unabadilika na yakupasa uwe mwema kwake wakati huo. Nadhani hiyo ndio sababu bwana Rockefeller alifanya kosa kubwa sana. Yeye alipendwa na taifa, labda angekuwa rais wetu anayefuata, lakini mke wake alipoingia katika wakati wa ugumba na kuingia katika ugumba, yeye alimwacha akamwoa wa karani wake. Mwajua nini kilitendeka? Hilo laonyesha kuwa wa America wengine ambao bado wana mawazo mazuri, sasa anawapenda bwana Goldwater au bwana ndugu, bwana anaandaka kivirele vyake Rockefeller, yeye anampenda bwana Goldwater. Pia nampenda kila mtu lakini sikutaka si, si ku baadhi yenu, baadhi ya ndugu zangu wa chama cha Republican wa wakiketi pale wa, wakinisikia nilisema hilo ninatazama. Lakini mimi si, si mwanasiasa, ninataka ni kuwa Mkristo, ona. Na hapa si mahali pa siasa, ona, kitu hicho chote kimekwisha. Haidhuru hivyo, lakini haya tunayaongea juu yake ni ya milele. Democrat au Republican, uh, Republican eh, ni mchafuko mno, haviwezi kama kukombolewa, vimekuisha. Kwa hivyo usibishanie hilo. Jambo la kufanya ni kuishia ufalme huu maana hatuna at, mji udumuo, bali twautafuta ule ujao. Amina na bwana kwa hivyo siasa ni upande mmoja wa ua na mimi niko upande mwingine. Nilisema nili, nilipiga kura mara moja, hiyo ilikuwa kumpigia Kristo. Nina hakika nitashinda. Naam, ona una kura inayokuja. Ona, Mungu alikupigia wewe kura na shetani alipiga kura dhidi yako. Sasa upande unaopigia kura ndio unaotokea una, una kwa hivyo kwa hivyo sasa, naamini mtu huyu ana, nadhani kuwa huo ni wasiwasi tu. Kama hakuna lolote linalokuhukumu, endelea na kusema tu, niondokee shetani Endelea tu jitahidi umwishie Mungu. Je, kuna hali yoyote ambayo inaruhusu kuoa tena baada ya talaka kulingana na? Sasa nitaona kama hili ni nafikiri kuna maswali mawili matatu juu ya hili kulingana na maandiko, kama si kama si kama dumu katika ndoa katika toka wakati uliopita ni je, kunayo sababu yoyote ya kutaliki inayo kuruhusu uowe tena? Uh, nita nita, nu, nita, nunua kanda hii na kupata jibu hili. Asante sana, nitaitafuta Jumapili. Vyema. Sasa nimesema ilimwaona msi msi mimi mimi, hebu niache ilo pekee mwaona hahate takapofikia mahali ambapo sasa ambapo ili lote litakaponyoshwa. Na sasa kumbukeni tu hilo, ni Mungu akipenda, mara tu ninirudipo tena, nitakapokuja, Bwana akipenda, nitahubiri juu ya jambo hilo, ona. Na sasa ni ndipo sasa tutainasa idhuru na kama kama itadhuru, it, it, it idhuru it kama itaeleza dhahiri ieleze basi, lakini uwe na moyo wa ushujaa ona. Mpendwa ndugu Branham, je, inawezekana mtu awe na ubatizo wa Roho Mtakatifu na ishara zifuatane naye hata, hata kidogo hadi wa, wakati fulani ujao na hali zilizokusudiwa na Roho sasa hilo huenda likaonekana kama swali lililovurugika, lakini hilo ni zuri zuri sana. Ona sasa hapa lanipa nafasi kidogo nipate kujua yanayotendeka katika jamaa ya yangu hapa. Sasa ona, na kusudia ninyi jamaa yangu na jamaa kule ulimwenguni, ambamo tume, ambapo kanda zetu huenda. Sasa sehemu kubwa ya waumini wangu ni ya Wapentekoste na kwa sababu Pentekoste ndiyo ujumbe wa hivi majuzi sana tulionao katika mambo ya kidhehebu, na kwangu mimi hakika, uh, nakubaliana na nao kuliko kanisa lolote la kidhehebu. Naegemea upande wa Wapentekoste. Kwa sababu nini? ujumbe wa majuzi na waongofu wangu wote ninaowaletea Kristo ninajaribu kuwaelekeza kwa baadhi ya makanisa ya Kipentekoste, lakini nimewashutumu kwa kila njia niliyoijua kuwa wamekosea katika maandiko kwa kuunda dhehebu, na hawataki kuenenda nuruni wakati nuru inapotolewa kwao. Hata hivyo, kama i, i, ilinipasa kufanya chaguo leo kuchukua kanisa lolote ulimwenguni, ningechukua la Kipentekoste. Tukinena kuhusu dhehebu lakini kuhusu watu binafsi kama wanaume na wanawake, kuna Wakristo halisi katika madhehebu haya yote: Methodisti, Baptisti, Presbiteria, Walutheri na kadhalika. Lakini ninaongea kuhusu miongozo watu hawa waliomo, si mtu binafsi kamwe, lakini miongozo ambamo watu hawa wamenaswa katika madhehebu yao. Mnaelewa hilo dhahiri. Sasa ona kwamba, na nadhani watu kama wao ni Wakatoliki wa Kirumi, mashahidi wa Yehova na dini ya Kiyahudi, hata wawe nini, hilo sio hoja kwangu, lakini watu binafsi ndio wa ambao Kristo aliwafia kuwaokoa na sasa nina nakubaliana na mipango na na, yao kuwa ni naamini ku, kuna Wakristo wengi nje kule katika Baptisti kama walivyo katika Methodisti au Presbyterian alolote lile wao ni Wakristo waamini halisi na kule nje katika kanisa Katoliki na ki, eh, la Kirumi kunao wa, watu halisi wa ndani mle ambao ni wanaume na wanawake halisi wanaompenda Bwana nao hawajiungi na kanisa hilo wakosee, wanajiunga nalo kuwa wasahihi, lakini ni mwongozo ndani mle unaoongoza nia zao kwa njia mbaya na kukifikia wakati ambao ningeunda dhehebu nimewadanganya na kuwaleta katika mwongozo. Na iwe mbali nami, na Mungu anilinde niwe na akili timamu kuwaelekeza ninyi kwa Yesu Kristo yule neno. Kaeni na ilo, ona. Lakini sasa, mtu huyu hapa anauliza swali kuhusu uwezekano wa kuwa na ubatizo wa Roho Mtakatifu bila ishara kufuatana nao. Sasa ingekuwa kama umezaliwa mara ya pili, una kama umezaliwa kwanza kama mwanadamu na mwanadamu wa kawaida. Sasa ni, ninajibu ili katika, katika njia ya kitoto mno ya kulijibu, lakini kama umezaliwa mwanadamu wa kawaida, bila shaka utafanya mambo ambayo mwanadamu wa kawaida wangefanya Sivyo? unapozaliwa kama mwanadamu, tabia za kawaida za mwanadamu zitafuatana nawe. Utaishi ka, katika mti na kujaribu kuruka kwa mabawa yako kama ndege, au, au au, kitu kama hicho eh, hiyo si hiyo, hainge kuwa mwanadamu halisi. Matendo ya mwanadamu halisi, tabia halisi ya mwanadamu halisi ingekuwa kufanya kazi, kuwa ku, kuoa kuwa na jamaa na kufanya mambo haya. Huyo ni mwanadamu kawaida, mwanadamu halisi halisi, kwa sababu unazaliwa hivyo. Ndipo unapozaliwa Mkristo una, unapozaliwa kwa Roho wa Mungu huna budi kuchukua tabia ya Kristo. Mwaona? Sasa tukitazama hapa asubuhi hii katika kusanyiko hili ambamo ninyi watu uketi hapa na kusikiza siku baada ya siku na kadhalika, mtatambua kuwa mngekuwa tofauti ninyi kwa ninyi, kwa sababu mko mko tofauti, mna mmeumbwa tofauti, tamaa zenu zenu ni tofauti, mna mnakula tofauti, lakini ninyi nyote hula chakula. Lakini sasa tangu tu na mtu binafsi akiwa tu kama mwingine mnatofautiana, wa Kristo hufanya jambo lile lile. Hamwezi kusema sasa, wote je, wote unena kwa lugha? Je, wote utabiri? Je, wote ona Yawapasa mchunguze mambo haya, kwa sababu Mkristo huchukua huchukua tabia za Mkristo, naye huishi kama Mkristo. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Tazama, kwa jina langu watatoa pepo, watashika nyoka au kunywa vitu vya kufisha, nao watanena kwa lugha mpya, na na mambo haya hakika huwafuata Wakristo. Sasa mtu yule ana kitu kizuri mno hapa au tungoje hadi wakati ujao, au hali iliyokusudiwa na Roho Mtakatifu? Napenda hilo. Ona sasa, mwafahamu wazo lile, itakapokusudiwa Roho Mtakatifu. Mungu hupanga mambo na pale. Nadhani kama Wapentekoste Pentecost wangejaribu, wanaosikiza kanda hii mtanifahamu mimi kama mtapata hapa, sababu ya mimi kutofautiana nanyi mnaposisitiza si, wazo hilo kwamba lazima wote wanene kwa lugha. Siwezi kuona hilo sahihi, kwa sababu ingekuwa, napenda sambuse ya matunda, lakini hakuna haja. Nami ni mwanadamu, lakini hakuna haja ninyi kujaribu kuwaambieni ninyi, msipo msipo msipokula msipo sambuse ya matunda ninyi si wanadamu. Ona, lakini kula sambuse ya matunda ni mojawapo ya tabia za mwanadamu. Ona, huenda usikubaliane nami juu ya hilo, lakini lakini ni kweli saba. Sasa mmoja atakula hiki na mwingine atafanya jambo lingine. Sasa Roho Mtakatifu huchagua huduma hizi lakini unapojaribu kujisukumiza mwenyewe ndani yake, kama nilisema ilikupasa ule sambusa ya matunda vipi? Kama sambusa ya tunda ilikufanya utapike, naona na, unajidhuru una, una mwenyewe na hivyo ndivyo na, unavyojaribu kufanya, unapojaribu kujilazimisha kufanya kitu kilicho kinyume cha Roho. Yeye yeah, amekusudia maisha yako jambo fulani. Je, mnafahamu hilo? Ona, nanye mnapojazwa na, mnapo na Roho Mtakatifu, hapa kuna mojawapo ya ishara bora ni juwazo, unapendana una, una, una sana na Kristo na kuamini kila neno ambalo yeye amesema kuwa ni kweli. Ona, hiyo ndiyo ishara kuwa ume, umempokea Roho Mtakatifu na maisha yako yamejawa na furaha na na lo kila kitu ni tofauti ona, kuliko vile ilivyokuwa. Huyo ni Roho Mtakatifu. Sasa karama hizi ziko katika Roho Mtakatifu. Sasa kama kusanyiko ili asubuhi hii ili ni kanisa zuri sana lenye raha lilojawa na vyumba vya pembeni, hakika vimejaa, lakini hakika katika niha hatukutangaza ku, e, tutajaribu tutajibu maswali haya lakini watu hawao wameingia tu sasa hivi. Tazama, kama kila mtu ndani humo angekuwa katika upatanifu mkamilifu na Roho Mtakatifu, kila mmoja wenu amejazwa Roho Mtakatifu na yuko katika upatanifu na Roho Mtakatifu, ishara hizi zingekuwa tu zi zikiongezeka katikati yenu wakati wote. Ona, ingekuwa tu kila mara ikiendelea. Lakini wakati kuna farakano, ambapo kuna tofauti na ambapo tumeketi, Roho Mtakatifu hawezi kutenda kazi maona, hawezi kutenda kazi kupitia kwa watu. Ona, na pale kama nilisema sasa, sasa ninyi kila mmoja wenu, je, mlinena kwa Yeah, well, vema mmepokea. Je, mlinena kwa, je, mlinena kwa lugha la haujampokea? Sasa najifanya hakimu. Mungu ndiye hakimu wa mambo haya. Lakini tazama, Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao. Ona, makundi yanayoamini tabia zote za Roho Mtakatifu zinapitia ndani yao na nao wote wamejawa na upendo unanenwa, jamani, hakika ni kamili kila wakati. Waulize wale watu kumi na watano au ishirini walioenda ndani mle katika maujiano asubuhi hii, kama kulikuwa na neno moja vyovyote lililokosea ili, katika njia yoyote, na ni wageni kabisa yale yale. Roho Mtakatifu alichimbua mle ndani kabisa, na kupata mambo hayo na kuyafichua na kuwaambia hao, ona, ona, hakuna kosa ndani yake. Kawaambia vivyo hivyo, jinsi hii na jinsi hili lilivyokuwa li li na jinsi hilo lilivyokuwa li jinsi hili lilivyo na jinsi hili linapaswa kufanywa mambo kama hayo na yale wamefanya na yale yanayowapasa you know, kufanya. Ona, hilo tu ni kuliweka moja kwa moja katika taratibu. Sasa yawapasa kushughulikia hayo. Usiku ni uliopita nilikuwa ninazungumzia mtu na mkewe, nami nilikuwa kule nyunyum, nyumbani ambapo tulikuwa na mkutano au tu, tu ilikuwa tu tumeketi mezani na kuongea na, kwa ghafla Roho Mtakatifu alishuka kati yetu, nami nilimwambia mtu fulani pale na nilimuona mtu fulani, nao yeye alikuwa amevurugika ni yani mwake kuhusu mambo fulani, nami nilisema kama katika tatanisho, katika katika katika upambanuzi, nilisema sasa iko papa hapa. Sasa nilisema ninajua ulilo unalowazia, nami nilirudi nyuma na kuchukua njia njia ya, ya kandokana na kujibu kila swali mtu huyo alilokuwa nalo niani mwake juu yake, kuwa yeye, hakuna yeyote alijua hata yale nilikuwa nikinena, ila yeye ona. Lakini yeye alilipata, yeye alijua habari zake zote, mwaona. Na hayo yalikuwa ni nini kwake, yakimwonyesha ya ya yakimthibitishia kuwa Roho Mtakatifu alikuwa akinifunulia yale yaliyokuwa kwenye nia yake, mwaona. nami haikunipasa kuambia yaliyosalia. Mwanamume yule yuko anasikiza hivi sasa. Naam, hiyo ni kweli. Sasa mwaona jinsi hilo lilivyo, hilo ni thibitisho. Sasa kama kanisa lote lingefanya kazi katika upatanifu hivyo, basi kati yetu tungekuwa tukio tukitoa pepo kushika nyoka kunywa vitu vya kufisha na mambo ya kila namna yakiendelea. Lakini unapojaribu kusukumiza hilo watu binafsi, basi unajikuta uoni upentekoste tena. Ndipo unapata Babeli, mchafuko. Huwezi kuamua hilo. Ona, mioyo yenu imejawa furaha na raha. Jamani, ndege wanaimba ule, kila kitu cha ajabu. Lo, lo, lo, umejawa tu na roho wa Mungu na, nasi tuko tunampenda sana Yesu, tunataka kuomba usiku wote. Sasa si singeangaisha kundi hili wala hata nami mwenyewe kwenu, lakini nashangaa kama ningeuliza swali hili asubuhi hii, ni nani katika kundi hili au watu hawa aliyekuwa na Roho Mtakatifu? Labda asilimia tisini na tano kati yenu mtainua mikono yenu kuwa mlipokea Roho Mtakatifu, kisha ningegeuka na kuwa hapa ninyi ushahidi wa Biblia, mmoja tu, ishara ya Biblia na mimi nashangaa kama kungekuwa na mkono mmoja au miwili iliyoinuliwa juu. Ona, ona inge ingewafunga katika mahali fulani, lakini unapofanya hilo ona, pia unaumiza kusanyiko lako, lakini yawapasa waondoe katika utoto na kuwapeleka katika uwanaume u... Ona, kama mtu fulani alivyoandika swali su... hivi majuzi alikuwa juu hapa, akasema kuhusu, akasema jambo fulani juu ya ndugu Juno Jackson. Mtu fulani alienda chini kule, nao walisema unaenda chini kule kwa um maragwe mafu au kitu kama hicho, Ndugu Jackson, kwa sababu kusanyiko la Ndugu Jackson wana wanaacha tu wao wanene kwa lugha kanisani, popote wanaposikia Roho na wanataka kunena kwa lugha, wao wanaendelea na kufanya hivyo. Vema, hilo ni kanisa la Ndugu Jackson, hilo ni sawa kabisa, sina lolote dhidi ya hilo hata kidogo. Junior Jackson ni mmoja wa marafiki zangu wapendwa sana na mtu mchamungu ali Jason roho wa Mungu nasisi, nasi si nasi tu ndugu. Sasa ye si lazima ale sambusa yangu ya matunda, naweza au lazibu mimi kula sambusa yake ya to, tofa ora, lakini sote wawili tu, tunakula sambusa. Sisi sote tunaamini ujumbe huu vivyo hivyo. Hiyo ni taratibu ya kanisa. Nilisema tunataka kanisa langu kujaribu kukusanyika. Nilisema tunapoanza kunena nje hapa, Roho Mtakatifu akinena kwa lugha na kadhalika. Nilisema mtu fulani aliniuliza akasema, sasa ndugu Branham, je, hayo yote ni ya kweli? Nilisema mimi si hakimu. Nilisema hebu niwaambieni, hebu tuilete hadi, hadi mahali fulani, hebu iendelee kidogo na tu, tuilete hadi wakati neno litakapotolewa juu yake. Ndipo itazame kama ni Roho Mtakatifu, inalingana moja kwa moja na neno. Kama sivyo, hailingani. Ona, hivyo ndivyo tu unavyoweza kuitambua. Ndipo ina inajihukumu yenyewe, mwona? Vema ita ita itavurugika, kama si Roho Mtakatifu itapukutika, bali kama ni Roho Mtakatifu itaingia hakika moja kwa moja mstarini kwa sababu hivyo ndivyo ilivyo. Ni Roho Mtakatifu akiendelea moja kwa moja kwa taratibu yake mwenyewe. Sasa katika kunena huku kwa lugha na kadhalika, light kila moja angelinena kwa lugha hakika, na mara nyingi Wakristo wazuri Mwaona, kama nikiwaambia, hilo lilikuwa kwenye mpango. Nilipata mtu fulani, si mpango kuni, kumradhi, kwenye ma, maojano asubuhi hii, mtu fulani, nadhani wao bado wako hapa jengoni humo, ambaye wao kuhusu kunena kwa lugha. Mtu yule ni mtu wa kweli, mtu halisi, nao wameishi maisha mema nao wamenisikia wame nikisema, ishara na, ya Roho Mtakatifu haikuwa kunena kwa lugha, na sivyo ilivyo. Lakini nilimshauri mtu huyo amsii Mungu awaruhusu wanene kwa lugha au watoe unabii, kwa sababu ni ile tabia. Kwanza nilimwendea mtu huyo na kupata mali walipozaliwa, na walizaliwa waliza, waliza, waliza chini ya ishara gani? nami na ningejua mahali walipozaliwa jinsi walivyo katika hali yao ya kawaida, inawaelekeza katika hali fulani. Kisha wanapozaliwa mara ya pili, wako hapa katika tabia nyingine, na ndipo unapoichunguza tabia hii. Hiyo ni upande wa ndani, dhamiri iliyo nda, ndani dhamiri ya ndani, dhamiri ya, ya nje inakupeleka katika njia moja. Hiyo ni kuzaliwa kwako kwa kawaida, ndipo watajivunia kitu fulani na inawaweka wapi chini ya nne na kuwaweka katika hali ya, ya, kufara ya kufaranganika. Hawajui la kufanya, watasema bwana ananitaka mimi nifanye hili. Upande wa ndani e, ni ninajua tu nini, nini, nini, linalingana na Maandiko, nao wataanza kulifanya na muda si muda shetani humu nje atawaonyesha kila namna ya makosa ndani yake na ndipo wao husema vema, nadhani. Ona, ona, wanamsikiza shetani. Ona, ya kupasa uchukue hicho kitu fulani cha ndani, hicho kilicho ndani yako ndicho kilicho cha maandiko na usimruhusu shetani asimame mahali popote. ni huo, ni wajibu wake kusimama pale na kukutwanga hivyo, lakini usimsikize. Lakini watu wale niliwaambia, wao walisema vema. Sasa light, ningalikuwa na hakika ya kuwa na Roho Mtakatifu. Ona, mtu mzuri, mtu mwaminifu sana, mwenye Roho Mtakatifu, lakini ingekuwa vema kwake kusema Baba nipe tu hiki, niwe na jambo la kutegemea. Sasa kama ninge ningemfundisha inf, hivyo watu wangechukua hicho bila kuwa na kile mtu huyo alicho nacho. Ona, Roho Mtakatifu unaenda kwa Roho Mtakatifu kwanza kabla hujanena kwa lugha sasa. Mnalifahamu kwa hivyo, ukichukua karama ya kunena kwa lugha pasipo, sasa kumbuka, hicho chaweza kuwa kipawa halisi, huyo aweza kuwa Roho Mtakatifu akinena ndani yako kwa lugha zisizojulikana, na ungepotea na uende kuzimuni. Biblia ilisema hivyo. Mnaamini hilo? Je, mngetaka andiko kwake? Mkitaka andiko inweni mikono yenu. Nijapo sema kwa lugha za wanadamu na za malaika, sivyo? Zote mbili zinazoweza zina zo kufasiriwa na zile zisizoweza kufasiriwa, lugha halisi za Roho Mtakatifu. Mimi si kitu. Ona, isipokuwa hayo mengine ya ambatane nayo, unaweza kuwa na hiki. Ona, kwa hivyo usichukue hicho bila hiki. Pata hiki kwanza, ndipo hiki hakika kitakifuata. Sasa mvua unyea wenye haki na wasio haki, jua uangazie waovu na wema. Mvua unyesha kuivisha mimea, uivisha magugu pia, mvua ile ile. Roho Mtakatifu anaweza kuwashukia kundi la watu na kunena kwa lugha na kuifanya kweli hasa, ataenea kati ya watu na kuwafanya watoe unabii na uwe kweli hasa hiyo ni kweli hasa. Wakati mwingine unaweza kwenda kwa, kwa mganda e, mganga na mchawi, nao wanaweza kukuambia kitu fulani kilicho kweli hasa. Mtazame yule mchawi wa Endori, Sauli uende, ikawa kweli kabisa. Bali hiyo sio, wao ni wachawi Kunena kwa lugha, nimeshaona pepo wakinena kwa lugha na kuandika kwa lugha isiyojulikana. Hilo halimaanishi lolote, lakini jambo halisi ni neno hilo. Tena rudi kwa neno hilo. Kwa hivyo unaweza kufanya mambo haya bila neno, lakini upatapo neno na linafanya hivyo, basi litazame likitimia kabisa, jambo asi. Jambo sahihi hasa, ona, ndipo uko sawa. Na Roho Mtakatifu huwatumia watu, watu kwa hawa kama ilivyokusudiwa kwa hekima yake mwenyewe ya kiungu, lakini kwanza, sasa nini hebu ni wape tu kikazio kidogo hapa kwa dakika chache. Nikisema, wangapi wana Roho Mtakatifu? Nyote inueni mikono yenu ningesema vema nitaona kama mnaye. Biblia ilisema kuwa wale waliompokea Roho Mtakatifu waliugua wali na kulia mchana usiku kwa ajili ya machukizo. Machukizo yaliyofanywa mjini. Sasa mikono mingapi ingeenda juu? Wangapi wenu hawawezi kupumzika usiku mzima? Wamejawa na furaha, nguvu za Mungu na wana huzuni mwingi kwa ajili ya watu waliopotea ambao mchana usiku hugua na kulia kwa ajili ya machukizo. Utaweza ona. Huyo angekuwa nane mjini? Wangapi walioko ambao kanisani hiyo ndio Biblia ilisema ni ishara ya Roho Mtakatifu. Yeye yeah, alimwambia yule malaika na kutia muhuri, Ezekieli tisa, papa hapa yeye yeah, alisema, chukua, pitia katika mji na u ukatia alama juu ya wale wanaugua na kulia kwa sababu ya machukizo yanayofanyika katika mji ule. Wengine wote acha yule malaika wa kuangamiza awaangamize, haidhuru wao walikuwa washiriki jinsi gani na walikuwa wamefanya mambo mangapi. Kasema tia, na mtu aliyekuwa kidau cha wino cha mwandishi aliyevalia vazi jeupe ambalo linawakilisha Roho Mtakatifu akajitokeza na kutia alama juu ya wao wote waliougua na kulia kwa ajili ya machukizo yaliyofanywa katika mji huo. Sasa unasema nataza, na, natazama kile yeye alisema ndani mle pia wauweni kabisa watoto wachanga mama wazee watoto wachanga wauweni wote watoto wachanga naam Yoshua alipoingia katika nchi ya Kanani yeye alisema msiache mmoja wao hai kama ni kitoto kidogo m, mwameleki mdogo au mwamori kiuwe mkumbuke yeye, atakuwa awe mwameleki yeye atachafua kambi na hivyo vitu vidogo vi, vi, virudipo hivyo na kutokubaliana na neno la Mungu, ondoa kitu hicho. Sijali uu wadhehebu gani, nasema vema, wao ni wazuri. Sijali watu wale ni wazuri vipi, kama wana, wanaenda kinyume cha neno hilo, ondoa kitu kile ndani yako. Ni mwameleki mdogo anayekuwa laonekana nzuri laonekana lisilo na tia laonekana kama ni kweli, lakini usi, usiwe na usiano wowote nalo, liondoke. Vema ndugu Branamu, ni ninaenda chini hapa kwa sababu. Vema, si kumbuka tu mwameleke, yote lolote linaloonekana linalo linalokana linalo neno liondoke, usiwe na uhusiano wowote nalo kabisa. Wangapi wanaamini hiyo ni kweli? Hakika ona liondoke kabisa wanao ugua na kulia kwa ajili ya machukizo yanayofanyika mjini, oh. unaona hilo wapi? Naweza kuwaonyesha makumi elfu wanaonena kwa lugha, kwa, kwa mmoja aliyelemewa kabisa, kwa ajili ya dhambi ambao hata hawawezi kuomba kwa sababu kwa saa moja. Lakini je mlijua Biblia ilisema ilisema kuwa watia alama wale wape, wale pekee wanaugua na kulia kwa ajili ya machukizo yaliyo mjini? Wangapi waliwahi kusoma haya? Hakika huyo alikuwa ni Roho Mtakatifu aliyejitokeza kutia wale watu alama, naye akamwambia malaika anayeangamiza, nenda ukaangamiza kila kitu ambacho hakina alama hiyo juu yao. Na alama ya Mungu ni Roho Mtakatifu, huo ndio muhuri wa Mungu. Sasa wako wapi watu wenye hamu hivyo? Naweza kuwaonyesheni ninyi watu ambao huruka juu na chini na kulia na kulia kanisani. Naweza kuonyesha ninyi watu ambao hupiga shangwe na kukimbia jengoni mote. Naweza kuonyesha ninyi watu ambao hutoa unabii na unatimia. Naweza kuonyesha wale wanaonena kwa lugha na, na, na, na kukimbia na juu chini jengoni na kusema na mambo ambayo hakika e, e, yanafasiriwa na kutimia. Lakini yuko wapi yule anayeugua na kulia kwa ajili ya machukizo yanayofanywa mjini? Yuko wapi mtu aliyelemewa mgelirekebisha mge nienendo. Mwaona ninalomaanisha? Sasa nimejaribu kadri ni, niwezavyo kuwa arifu ninyi watu na kuwaongoza kama baba awaongozavyo watoto wake. Ninyi mu watoto wangu, nimewazaa katika Kristo kwa, kwa injili hii ninayohubiri Ona nami ninawatakeni na, na, na, na, na, na, na mkuze watoto waliokomaa vilivyo, au au watoto. Nami nataka kuwakabidhi Kristo siku hiyo, kama vile Paulo alivyosema, bikira safi. Hakuna kitu katika neno ila lile moyo wako utaitikia kwa amina. Dhambi haina bila shaka, utafanya makosa, lakini wakati yale mengine, jambo la kwanza litakapokuhukumu, Baba nisamehe, nitasema ilini. Nilimtazama mtu fulani dakika chache zilizopita, yeye alikuwa akiniuliza kuhusu mvulana mzuri. Hivi majuzi tulikuwa tukiwinda cha kuchakurwa. Asubuhi hiyo nilipata watano, niliacha mmoja wao kwa ajili ya jioni hiyo. Unapata tu sita katika jimbo la Kentucky, hicho ndicho kikomo. Kwa hivyo huyu mtu fulani alisema nimepata tisa, mvulana mkristo mtoto mzuri. Nilimwambia ulikosea, ulikosea. Yeye, yeah, alisema vema. Nilisema niliwauo watano wa asubuhi hiyo, nikaacha moja kwa ajili ya jioni hiyo, na nilipopata kuchakulwa huyo mmoja, nilitazama mtini na kuhesabu watano au sita wameketi papo hapo ambapo ningewatazama nikaondoka na kuwaacha. Nilisema nilipitia hapa si muda mrefu uliopita na kulikuwa na karibu kumi na watano au ishirini wameketi pale. Nilichukua tu kiasi kinachoruhusiwa nikaondoka na kuwacha wengine wale wao pale. Nilisema nikija katika nchi hii na kuwa, na kuwahubiria ninyi wavulana nanyi watu hapa, ukweli yanipasa kuishi hivyo kama kielelezo. Ukristo si yale usemayo, ni yale uishio, yale utendayo nini, ni kielelezo. Ninyi ni chumvi ya ulimwengu, nilisema namu. Sheria inasema, Yesu alisema mpeni Kaisari ya leo ya Kaisari. Unapovunja hiyo sheria ya, ya speedi pale unafanyaje? unafanya kosa, unatenda dhambi. Mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari na Mungu yaliyo ya Mungu. Unasema vema, sheria hii imekosea, sijali. Ni kosa vipi? Ni kosa kuvunja amri ya Yesu, na usipompa Kaisari yaliyo ya Kaisari, basi umefanya kile Yesu hakukuambia ufanye, na umeasi sheria za dhambi, sivyo? Sisi sote tunahatia, tunalifanya. Lakini unapojiona umekosea koma watu wanakutazama. Watu hawataenda kanisani lakini watasoma, wa, wa, watakusoma wewe, waone unachofanya. Kwa hivyo weka Kristo moyoni mwako. Hilo ni kweli, Kristo na Roho Mtakatifu ni kitu kile kile. Roho Mtakatifu Kristo, maana yake ni aliyetiwa mafuta na Roho Mtakatifu, ndiye huko kutiwa mafuta, na wewe ndiwe uliyetiwa mafuta. Ona, na ni Kristo ndani yako anayekutia mafuta. Mafahamu ninalokusudia? Ndipo una ki kitu halisi ndipo yeye aweza kukutumia wewe kwa chochote anachotaka kukutumia kwa sababu wewe uko katika mwili ule, na una haki yoyote ya karama hizo. Lakini ona kuwa na mmojawapo ya karama hizo nje ya mwili ule haifaidi, haifaidi kitu. Nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, na sina upendo, hainifaidi. Nijapokuwa na imani, na unaweza kufahamu siri zote za Mungu, ayi ni faidi, nijapotoa mwili wangu uteketezwe kama sadaka, nikitoa mali zangu zote kuwalisha masikini, nijapokuwa na imani ya kuhamisha milima, mimi si kitu. Ona, usitegemee vitu hivyo. Roho Mtakatifu ni kiumbe, ni Mungu, na Mungu ndani yako, nafsi ile Mungu ambayo inaangaza utu wako wote, ume, umegeuzwa wewe ukiumbe kipya Jambo lolote ndogo baya, yeye atakwambia ni kosa, ndipo liache usilifanye. Baba, sikukusudia kufanya hivyo. Ona ni samehe. Ona na huyo ni, huyo ni Roho Mtakatifu. Sijali ulinena kwa lugha mara ngapi, ulikimbia mara ngapi, uliruka mara ngapi, ulifanya hivi mara ngapi, vile au vinginevyo. Ona chochote ulichotenda hakinge manisha kitu kama Roho Mtakatifu hakuwa ndani mle kukuhukumu kwa vitu vizuri na vibaya. Sasa hiyo ndio sababu mtu huyo hapa yuko sawa. Acha Roho Mtakatifu alifanya see... lakini sasa maona, sasa nini kinachosababisha hili? Hebu niseme hili kwa upendo, nikilinyunyizia upendo na, na, na, na kutiwa mafuta na neno. Ona, kama Roho Mtakatifu halisi alikuwa ndani yako, ha, haunge swali hilo wewe mwenyewe unalijua, ni jambo la mtu binafsi kati yako na Mungu. Ona, unajua kuwa kitu fulani kimetendeka, unajua kuwa mabadiliko, kama una lingine lingine lolote, wewe mwenyewe, wewe ubadiliko. Ona, wewe ndio umume umebadilika ndani yako, na unajua unaye, au ulinena kwa lugha, au uliruka, ulipiga shangwa, au lolote lile, unajua kuwa Mungu yuwa yuwa aishi ndani yako, ya kwamba hauenendi hawen kwa nia yako, ni, ni nia ya Kristo inayokuongoza wewe pamoja na neno, vivyo hivyo tu jinsi aendavyo aendavyo sasa. Lakini mimi kama watu wakisema vema, basi ndugu Branham auamini yatupasa ya, ya kunena kwa lugha ona, basi umepata kinyume cha yale ambayo nimekwisha sema. Hakika naamini yapasa mnene kwa lugha na baadhi yenu watu ona, lakini unapata haya nami napata haya Ma, kama nyuma hapa hizi maili elfu moja na mia tano mwaona kuwa hapa maskanini kama hamfahamu, basi niulizeni ona, niandikieni kama hamfahamu semeni tu yale nisemayo, ni, ni hapa ona, nami nanyi kama Paulo alivyosema nifuateni mimi kama ninavyomfuata Kristo. Mwaona, ndipo mkiona nimekosea basi msinikaribie ona, hivyo tu, kwa sababu ninge, ningekuwa mtu mbaya ona. Tafadhali eleza watu. Wanasema ndugu Branhamu ni zaidi ya mwanadamu, yeye aweza kuumba na Yesu aweza kufanana kabisa na ndugu Branhamu. Sasa hebu ni mtu huyu alisema ili yeye yo, yote yule simjui, lakini mimi ni ndugu yenu. Ona, Yesu ndiye mwokozi wenu, siwezi kuwa mwokozi wenu kwa kuwa yeye amekwisha waokoa ninyi. Sasa uko karibu sana na ukwe, na kweli pale na hata hivyo uko mbali sana na kweli mtu aliyemwambia mtu huyu hivi. Sasa hii inaonekana kwangu kama mwa, mwandiko wa mwanamke mwandiko mzuri mno. Nami ningesema huo ni mwandiko wa mwanamke, sivyo? Ndugu Kapsi, si ungedhani huo ni mwandiko wa mwanamke? Mwandiko mzuri nami sijui ni nani. Ona, basi Ndugu Branham je, unafanana na Yesu ama wewe ni Yesu au kitu kama hicho? Kwa upande mmoja hiyo ni kweli hasa, kwa upande mwingine huo ni upinga Kristo. Hiyo ndiyo tofauti baina ya kweli na uongo. Kunifanya utu wa Yesu Kristo ni upinga Kristo. Mwaona, kwa sababu ule utu wa Bwana Yesu umeketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu na utarudi tena kwa nguvu nyingi na utukufu. Lakini kuhusu ule uhai wake uliokuwa ndani yake kuwa juu yangu na juu yenu mliye naye, hiyo ni kweli hasa, nanyi mnakuwa Kristo. Mnakumbuka ujumbe wangu kwa, ma, kwa mama si ona, ninyi ni neno masii, maana yake ni mti wa mafuta. Sasa uko hivyo, kama una Roho Mtakatifu unakuwa mti wa mafuta. Ona, ndipo kuna kila namna ya watiwa mafuta. Sasa tazama, kama ni mtiwa mafuta wa Biblia, wengi wao wametiwa mafuta. Ona, jambo lote ni kusanyiko kula kila namna ya mvurugo, na na na ya Shetani kwa ila zake zote, aliingia kuiga hilo kikamilifu kabisa, karibu kabisa. Kuna njia moja pekee unayoweza kuwa na hakika kabisa, chunguza neno kwa neno, neno kwa neno, hizo tu ndivyo uwezavyo. Lakini kwangu kama mtu mm, mm, binafsi William Branham au au mwanamume mwingine au mwanamke kuwa Bwana Yesu Kristo Mwokozi wetu, hilo ni kosa. Lakini kutiwa mafuta na Roho wake ambaye huleta utu wake binafsi wa uwai wake ndani yako, Ilionyeshwa katika mfano mzuri mno, mm, katika Elia na Elisha. Aliponyakuliwa yule Elia yule nabii mzee, akienda nyumbani, naye alikuwa amechoka na kuishiwa nguvu, na kulikuwa na gari lililofungwa ng'ambo ya mto pale, naye kumpeleka yeye nyumbani kwa farasi na mo, wa moto. Na ulitambua wakati huo Elia na Elisha walipo ku, walipovuka mto ule, kundi la manabii lilikuwa pale likiwatazama liki, kisha Elisha akachukua joo lake na, na, akapiga mto ule, na alipoupiga ukagawa na kufanyika naye akavuka, naye akamwambia yule nabii kijana, una unanifuata kwa sababu gani? Una, una unataka nini? Yeye yeah, alisema ya, kwa, ya kwamba sehemu maradufu ya roho wake inijie, sehemu maradufu ya roho wako inijie, sehemu maradufu ya huyo nabii mkuu inijie mimi. Yeye yeah, alisema umeuliza jambo gumu, lakini kama utaniona nikienda, basi itakujia. Kwa hivyo unaweza kuwazia jinsi yeye alivyomkazia macho nabii yule. Sasa katika siku hiyo nabii yule alikuwa neno, kwa maana yeye alikuwa dhirisho la neno kwa ulimwengu. Ona naye alijua hapana bude huduma kuu itakuja, kwa sababu kitu kikuu zaidi kilihitajika. Na Yesu alipokuwa hapa duniani, yeye alikuwa yule Eliya kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya pia. Naam, na kubwa kuliko hizi mtazifanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba. Sasa mtazifanyaje? Mtazame yeye yu nani? Neno. Ona, mtazame sasa. Inapofikia kuumba vitu ni kweli Yesu hakuwahi kamwe kuumba chochote moja kwa moja na kukifanya kiwepo. Yeye alichukua kitu kwanza. Yeye alichukua maji akafanya divai, yeye alichukua mkate na kuumba mikate mingine, yeye alichukua samaki na kuumba samaki wengine. Lakini yeye aliahidi kuwa kazi kubwa kuliko hizi zingefanywa. Ona, mwaona? Sasa kwa nini? Ni katika siku mbovu mno kuliko wakati yeye alipokuwa hapa. Ona, ingali ni yeye, lakini akitumia maskani yako. Ona na mtu huyu aliye ndani yako ambaye ni kuzaliwa kwako wewe, u uh, John Doe ulizaliwa mwezi, mwezi fulani na ulizaliwa chini ya nyota fulani, ulizaliwa chini ya kitu fulani, na hilo lina uhusiano fulani nawe. Bila shaka, najua nilizoea kuku, baba yangu alizoea kusema, siwezi kupanda viazi wakati huu kwa kwa maana mwezi hao hauko sahihi, uwezi kupanda viazi hivyo bili. Nami nilisema si vipande kule mwezini, ninavipanda huko ardhini. Kasema vema kimbele, ki mbele, mbele, endelea. Utapigwa kichwani mara kadhaa kwa mawe, kisha utajifunza, utaji, utaji, utaji jambo fulani <laughs> ikawa hivyo, ikawa hivyo. Na nawaambieni, chukua ubao na uwekee chini kule nyasi, mwezi ukiwa giza, na tazama kipi kitendekacho. Nyasi hiyo itakufa wakati huu. Iweke kwenye mbala, mwezi unaweza kuacha ukae pale ju, juma moja, hautadhuru hata kidogo. Tazama bahari hiyo, mwezi huo Ugeukapo kule juu, maji aja hapo na kupwa. Mwezi upo upote hapo, maji kujaa ufuat na ufuata na, huko mamilioni ya maili toka duniani. Isitoshe, nenda chini kule katika jimbo la Kentucky, ukasindilie ufito ardhini hadi ufikie ma, maji ya chumvi na tazama bomba hiyo iko mbali gani, mwezi unapo wakati wa kukupwa na ku, na kuja kwa maji, na tazama jinsi un unatoka jinsi ka chini kabisa ya ardhi. Hakika panda kitu fulani ambacho utandaa juu ya ardhi, katika giza la mwezi, kinaingia chini moja kwa moja na kufanya kama figili au muogo ufanyavyo. Kipanda ki, vinge, vinginevyo na kitazama kikitandaa juu ya nchi, hakika kina kina kazi. Sababu gani Haruni alikuwa na yale mawe na, ya kuzaliwa kwa kila mmoja wa hawa wazee, katika kile katika kile kifu, kifuko chake cha kifuani. Tazama wale mama walipo, walipotoa yale matamshi. Wakati hao mama na wale wanawake wa Ibrania katika utungu wa kuzaa walitoa matamshi kwa watoto waliokuwa wakizaliwa, ili iliweka majina yao mahali panapofaa, ilieleza kuzaliwa kwao, iliwaweka katika nchi ya wenyeji wao, iliwaweka utukufuni. Hivi karibuni nitakapoingia na kukaa kwa wakati mdogo, nataka kuchukua somo hili hakika. Ndipo mtazame Yakobo alipokuwa kifa pale, yeye aliweka mikono yake juu ya hao wazee wetu na kuwabariki. Yeye angewaambia hasa mahali wangekuwa, na hiyo inalingana hasa na majina yao na kulingana kabisa na, na kuzaliwa kwao, na bila shaka lina uhusiano fulani nawe. Sasa hiyo ndiyo njia ya kuzaliwa kwako, kwa kwa hivyo ndivyo ulivyo mwanamume wa kawaida au mwanamke wa kawaida. Lakini unapozaliwa mara ya pili, hii hiyo si dhamiria nje ya yeah, nje ni kile uonacho, unachoonja, unachogusa, unachosikia, lakini ndani ya hiyo ni jinsi wewe ulivyo hasa. Sasa hii nje hapa, shetani ukujaribu na kukugongesha hapa na pale kwa kila njia hapa, lakini chini hapa yeye yeah, hawezi kulifanya isipokuwa unamruhusu afanye. Maana ndani humu una imani na imani hai haitokani na dhamiri ya nje hiyo. Inatoa, inatoa hoja, lakini katika imani ha, hakuna kuhoji. Unaipata toka kwa Mungu na unajua iko humo. Sijari inaonekana kosa vipi, wewe bado unajua ni sahihi. Ni Bwana sema hivi, ona, na hakuna lolote litakalo li sumbua hiyo. Hakuna lolote liwezalo kuitatiza. Inaendelea moja kwa moja. Ugumu haumaanishi lolote kwake. Inayumbayumba ikaupita, maana ni neno na neno ni upanga, na neno ukata, upanga ukikatilia mbali na kitu chochote. Ona, inachukua mkono wa imani kushikilia neno hilo. Imani hiyo yapaswa sasa, ona, wakati hiyo dhamiri ya ndani, hapa kuna ya ndani, hapa kuna ya nje, inafunuliwa ndani humu ile kweli nje hapa ni hoja sasa. Si laonekana la busara kama tungalisema tu, tuen. tuende tuendeni sote tu, tukajiunge na assemblies sasa? Napenda assemblies of God, napenda oneness, yapenda ya makanisa hayo yote. Mbona sote tusiene na kujiunga nayo, huenda yakatufaidi? Ya hiyo ya ni hoja ya nje, lakini kule chini upande wa ndani, tazama ukiangalia nje hapa hii ita hii haitakubali haitakubali ndipo tazama. Ya Assemblies mambo mengi wanayofanya ambayo siamini ni, ni ya maandiko na naweza kuwathibitishia wao si ya kimaandiko, lakini nia ni, ni nyingi mno zimejazwa mle. Kuna maelfu ya hao ndugu na dada wa Assemblies wanawamini hili neno na hawaamini yale Assemblies ina, inafundisha kuwa sahihi, lakini wako katika utando ule Wabaptist wa, Upresebeteri, Warines na wengine wote wako ndani ya utando huo. Pale ambapo kundi la watu ukusanyika pamoja na kuojiana wanadumu wana kiburi sana. Ha, hapa kuna askofu fulani anayeketi hapa, msimamizi mkuu, yeye usema lolote na maskini yule mtu Atasemaje? yeye anaogopa kusema lolote. Nakubaliana nawe, na ndio eh, namu askofu au mzee wa kanisa, wewe, huu ndivyo hasa yeye anakubaliana naye he. Hapa hebu natuchukue mlevi nje hapa barabarani ambaye ni raia wa kawaida, anapita barabarani na kusema, maskini mvivu, yeye si kitu, mpeleke chini hapa, mweke kwenye jeshi la polisi na mvike nishani na kumpa bunduki. Habari za subuhi, hiyo wana nafurahi kukuona tena. Ona kuheshimiana Yesu alisema unawezaje kuwa na imani unapokuwa na kuheshimiana kwa namna hiyo? Mwajua tusihi tu kuheshimiana. Sikumbuki neno ina inavyosema ina ina pale, lakini unapotamani kuheshimiana, ona, huwezi kufanya hivyo. Basi watu wale wanapokusanyika katika dhehebu, wanaketi chini na maskini, mtu mdogo anaogopa kusema lolote kwa sababu askofu alisema hivyo, mzee wa kanisa alisema hivyo. Lakini usimdharau mtu yule, naamini yeye ni mtu mzuri, lakini kila mara kumbuka neno la Mungu li sahihi, na mengine na mengine yanalolipinga ni uongo. na neno langu liwe kweli, na neno la kila mtu liwe uongo. Mwaliona hilo? Ndilo tunalotaka kufanya ni kuamini hilo. Sasa kumbuka, sisi sisi si neno, lakini sisi si, tu neno Uh -huh. Sasa mnalifahamu, yeye hakuwa Mungu, lakini yeye alikuwa Mungu. Yeye alikuwa mwanadamu, hata hivyo, yeye alikuwa Mungu. Yeye anga, angelia wa lakini angefufua wafu. Yeye angalimlilia mtu aliyekufa kisha amfufue tena <laughs> yeye alikuwa Yehova Yire, Yehova Rafa, Yehova Manase. Yeye alikuwa Yehova wote kabisa yeye alikuwa Yehova walakini alikuwa mwanadamu. Yeye ali alimiliki nchi na akaumba nchi na hakuwa na mahali pa kuweka kichwa chake. Yeye alisema ndege waangani wana viota vyao, nami sina mahali pa kuweka kichwa changu. Mbweha niliowaomba niliowaumba wana matundu ardhini, nami sina mahali ha, hata pamoja hata pa kuzikiwa. Hiyo ni kweli, ilimpasa yeye kuomba kaburi na mtu fulani azikiwe mle. Yeye yeah, aliumba tumbo la uzazi lililokuwa ndani ya mwanamke. Yeye yeah, hakuwa na tumbo la uzazi la kuzaliwa, ili mlazimu kuazima tumbo la uzazi. Yeye yeah, aliumba dunia na hakuwa na mahali pa kuzikiwa, kuomba, kuomba, arili, ili mlazimu kuomba shishimo katika ardhi ili azikwe mle, Yusufu wa Arimataya. Ona oh, wao walikuwa ili walazimu alilazimika kuomba mahali. Yeye yeah, alikuwa Mungu, alithibitisha ya kuwa yeye alikuwa Mungu. Sasa mwafahamu, sisi hatu sisi ni ma ni mama si wadogo bali si yule Yesu yeni baba yetu. Sisi tumetiwa mafuta tu kwa roho wake, na hiyo ndiyo sababu uwayo wake na ilo huwapata watu. Ona, usipoketi na kuliwazia lote, lafanya watu kuamini vema, mtu huyu ndiye Masihi. Hakika ndivyo alivyo mtu huyu hapa. Angekuwa hivyo, wote wawili wako hivyo. ona Vema, wawezaje kuwa wawili? Ona, kuna maelfu yao. Ona, lakini mwao, mwaona uhai wake uligawanywa katika siku ya Pentekoste, wakati hiyo nguzo ya moto iliposhuka, iligawanya kama ndimi, kama ndimi na kukaa juu ya kila mmoja wao. Mungu akajigawanya mwenyewe kati ya watu wake, kwa sababu kanisa na Kristo ni mmoja, kama tu vile mume na mke ni mmoja. Ndugu Branham, ninapaswaje kumwonyesha mke wangu kuwa hakika na mjali na hata hivyo nidumishe kukaa na neno Hilo ni kukaa, kukaa na neno, lakini bado ningali na swali kama hili lisemalo, mbona utendi yale unayohubiri au kuamini? Vera, basi, kama mkeo, kama mkeo anakwambia wewe hayo, wakati yeye ana ana haki kuyasema ya kupasa, uwe sawa. Ona, ona bali kama yeye na kama yeye anasema hayo kwa chuki, kumbuka Biblia ilisema ya kufaa kuf, ufungiwe shingoni jiwe kubwa la kusagia na kuto, kutoswa katika kilindi cha bahari kuliko kumkosesha mmoja wapo wa wadogo wangu hawa. Sasa hilo ni swali lako, na labda mke huyu si mtu wa namna hiyo. Labda yeye yu tofauti, labda yeye ni mtu mzuri, labda anakujaribu tu kuona utafanyaje. Sasa Endelea kumpenda na acha yeye amwone Yesu ndani yako. Fanya hivyo ona, endelea tu wengine. Nilitoa mfano mdogo asubuhi hii kuhusu mtu ambaye wakati mmoja, maskini mwanamke huyu alikuwa alikuwa amempokea Roho Mtakatifu, yeye alikuwa tu mpendwa sana wao, yeye alisema vema. Yeye alikuwa na maisha magumu na mumewe alikuwa mlevi kupindukia, na kwa hivyo yeye aliendelea tu, yeye alimvumilia mumewe kwa, kwa kumuliza unataka kwenda kanisani Mpenzi, nenda lakini nitaenda tu pale kwenye kitabu e, kilabu cha pombe chini kule kwa Drone Debi ya kale chini kule, enda na endelea. Kwa hivyo wao walika kule wakati wote, kilikuwa kiliitwa Bonifaz. Wengi wenu watu wakale hapa Mwakumbuka wakati Bonifaz ilikuwa pale pembeni mle, inaitwa Brown Debi sasa, naamini. Kwa hivyo akizunguka pale, na muda si muda, usiku mmoja kukazuka swali kuhusu kanisa na kuhusu Wakristo. Moja wa, wa walevi wa kale aliketi pale na kusema, hakuna tena kitu kama Wakristo. Kasema hakuna kitu kama hicho, kundi hili lote ni la manafiki. Kasema unawaona nje hapa, wavuta sigara, wakinywa pombe, wakitenda mambo yale tu tunayofanya, na akasema, wanajiita Wakristo, hakuna kitu kama hicho. Huyu mlevi mmoja akasimama na kusema, hebu kidogo, kuna mmoja ninayemjua ni. Kasema, ni nani huyo? Kasema, ni mke wangu. Ona, yeye alikuwa amekokolea, yeye alikuwa akilishika wakati wote. Yeye akasema <coughs> na wahakikishia kama yeye akifinywa, yeye alisema la, yeye yungali Mkristo. Nitawathibitishia, akasema nitawaambia tutakachofanya. Hebu tuende nyumbani na nami nitaonyesha kama yeye ni Mkristo au, au la. Akasema hebu twende nyumbani na, sasa hebu tujifanye walevi sana, tutajifanya kama tulio walevi sana. Waka, wakabisha mlango wakaingia wakiweweseka juu ya kila kitu na mbao na msikiti hivi na kila kitu, na mke yule akampa kila mmoja wao kiti na wageni wake, mwajua, na akajaribu kuwakaribisha jinsi alivyoweza. Akasema nataka tupikie chakula cha jioni, na kwa hivyo wao hao yule mama akaenda akawapikia. Akasema tunataka mvungu wa paji na mayai yale, jua walikuwa nayo uh, uh, kwa hivyo ukapika mvungu wa paji na mayai. Alipofika pale kwa mezani akatazama hivyo akachukua sahani yake na kutupa chakula kile sakafuni, akasema wajua, si sikupenda mayai yangu yapikwe hivyo. Njoni vijana, tuondoke mali hapa. Hata hivyo, ha, haidhuru hivyo hivyo, waliondoka nje na kuketi chini hivyo. Mwajua naye akaja akasema, mpenzi, nina ninasikitika, siku yapika vizuri, nitawapikia ninyi mengine. Eh, upuzi! Kwanza ulijua sikuvitaka hivyo. Wakaendelea tukufanya yasiyofaa hivyo, wakaondoka nje pale, wakaketi waka chini na kutenda kama walevi. Walimsikia ndani mle kama aliyejidharau akiimba kwa sauti ya chini sana, je jeambidi Yesu auchukue uh, msalaba pekee yake na ulimwengu wote uwe huru? Kila mtu ana msalaba, nami nina msalaba huu. Msalaba uliotio wakfu nitaubeba hadi kifo kitakachoniweka huru. Mlevi mmoja alimtazama mwingine kasema, yeye ni Mkristo, yeye yeah, amelishika na maskini mwanamke huyu alimleta mumewe pamoja na hao wengine kwa Kristo usiku huo. Ona kwa nini ona, kuwa mzuri kabisa, kumbuka tu hii. Yeye anajua hayo yote. Kwa hivyo dada au ndugu yote yule au ndugu iko hapa, kwa sababu yeye aliuliza kuhusu mkewe, basi kolea tu, yeye atashikwa na kiu kama kuna chochote ndani yake cha kusikili, cha kusikilia kiu kama hamna. Kumbuka, kama ulimpata asie faa, utapata, utapata anayefaa katika ule utawala wa miaka elfu. Zidi kuendelea tu, mabaya yote yatarekebishwa. yata kule, ndugu Branham Je, unafundisha ya kwamba bibi harusi apaswe kuhudhuria kanisa lolote isipokuwa wewe uko pale ukihubiri, la sivyo, humo maskanini. Kwa maneno mengine, humo maskanini lina la sivyo. Maana yake, kwa maneno mengine pia unafundisha fundisha kuwa hatupaswi kuadhimisha Jumapili au sikukuu kama uf, kufanya kazi, kuvua samaki na kadhalika au ningesema hiyo ilikuwa Jumapili, ilionekana kama Jumapili kwangu, au pale chini ilionekana kama, au Jumapili. Nadhani ndivyo ilivyo, siku kuu ya au Jumapili. Naam, Jumapili, hivyo ndivyo ilivyo, ndugu Brana maongea na mtu fulani, siku takatifu, siku takatifu Jumapili na siku takatifu la Umekosea ona, hebu nili, nili, nilisoma kwa utaratibu na, na kulijibu nitakapofikia. Je, unafundisha kuwa bibi harusi hapaswi kuhudhuria kanisa lingine lolote isipokuwa wewe unahubiri, unahubiri la sivyo, ama maskani haya? La, sifundishi hayo, siamini hivyo, siamini tuna wahudumu wanaoketi hapa waliotawanyika kote nchini nami naamini wao ni sehemu ya yule bibi harusi. Naamini kuwa mwanamume au mwanamke aweza kwenda kanisani popote wanakotaka kwenda, ambapo hufundishwa neno, nami naamini kama hawafundishi neno lote, na huwezi kwenda mahali pengine popote ambapo wanafundisha neno lote, nenda ambapo wanafundisha neno nusu hadi utakapopata ambapo wao wanafundisha neno lote. Nenda kanisani kwa vyovyote vile, fanya hivyo pia. Unafundisha kuwa yatupasa, yatupasa kuadhimisha jumapili au siku takatifu yoyote au au kufanya kazi au kama kufanya kazi au kuvua samaki siku ya Jumapili. Naamini ni dhambi kuvua samaki na kuwinda na kufanya kazi Jumapili wakati unapoweza kwenda kanisani. Uh, sasa naamini unavunja sheria za Mungu. Je, kunayo sheria kwa hilo? Naam, bwana. Sasa katika Agano la Kale tulikuwa na mfano wa siku ya sabato yote ilikuwa. Na Yesu hakuja kwenu kuadhimisha siku ya sabato. Ile siku ya kale ya sabato ilikuwa Jumamosi ambayo ilikuwa mwisho wa Juma. Jumapili ni siku ya nane au siku ya kwanza ya Juma ambapo Yesu alifufuka. Siamini ni haki kuu. Sasa kama uko mba, mbali sana nyikani mahali fulani na uko kule nje kwa safari ya kuwinda, hakuna kanisa karibu kitu kama hicho, hakuna lolote uwezalo kufanya, na kama ulikuwa uki, ukivua samaki naamini hilo lingekuwa sawa, lakini kama uko karibu na au karibu na mahali kanisa linaendelea na, li ya kupasa uhudhurie kanisa kwa vyovyote vile mahali fulani, nami naamini kwa habari ya kufanya kazi, naamini kama ng'ombe yumo shimoni au jambo fulani linapaswa kutendwa Jumapili, endelea ukalifanye. Kama ni jambo fulani huwezi kujizuia ili, ilifanyika ili ilipasa lifanyike hivyo. Lakini kama unalifanya tu na kungoja hadi Jumapili ifike ndipo ulifanye, au ulifanya tu hivyo, umekosea. Ona, yatupasa ya tusifanye tupa, tu, tu, tu hivyo, yatupasa tuheshimu hiyo siku takatifu. Na sasa, kumbuka, enda kanisani mahali fulani, mahali popote kama ni ningetaja kanisa fulani la kimadhehebu, lakini singefanya hivyo, kwa sababu kanisa hili jambo pekee ni jwao wanalofundisha ambalo naamini ni wao usema wanaamini kuwa Yesu Kristo ni mwana wa Mungu vema, naamini hilo mafundisho hayo, mengine yote ni wanaamini wa na, wa, na ondoleo la dhambi ni kwa maji sasa, si wao umoja wao hufanya hivyo hivyo, lakini siongei habari zao. Wanaamini kuwa kuwa kuzaliwa mara ya pili ni kwa maji na kadhalika, nami siamini hilo. Nao eh wanaamini kama chochote kilicho na uponyaji wa kiungu ni cha Ibilisi, na wanaamini katika yote wao ndio pekee, ndio kitu pekee kilicho na kitu pekee kikupasacho kufanya ni kuandika tu jina lako katika kitabu, na kama al, alimo humo umepotea. Sasa siamini hilo, lakini kama kulikuwa hakuna kanisa lingine lolote kuhudhuria, singeenda mle kulaumu, ningeenda mle kwa nia ya kuhudhuria na kuketi karibu na mtu fulani kusudi Kristo, aliyekuwa moyoni mwangu, apate kumshawishi mtu fulani mle. Enda kati yao, lakini usiwe mshiriki wa kutokuamini kwa kwao. ndugu nataka kumpokea Roho Mtakatifu, nataka nijue la kufanya. Ninalemewa kwa ajili ya jamaa yangu ipate kuokoka. Na dada yule aliandika jina lake. Kama unataka kumpokea Roho Mtakatifu, hebu nikwambie jambo fulani. Ya dada yangu mpendwa, kama uko hapa na na mimi, Ndugu Nevo, je, huyo ni mshiriki wa kanisa hapa? Ndugu bana maongea na Ndugu Nevo nami pia si, si, siwakumbuki, lakini kama kama uko hapa dada bo b o u gh, kama uko hapa, hebu nikwambie, Biblia ilisema heri walio na njaa na kiu ya haki. Umebarikiwa sana kwa kumtaka ona. Sasa kumbuka si kwamba una, una umempokea, lakini heri wale walio na njaa na kiu yake, kwa maana watashibishwa. Kaa tu moja kwa moja nacho Yaani pasa nifanye, nifanyeje kwa ajili ya jamaa yangu? Tumia imani ile ile unayotumia kwako kwa mwenyewe, kwa ajili ya familia yako, jamaa yako, wakabidhi kwa Bwana na uamini kwa moyo wako wote ya kuwa utaokolewa, okole, uta ebu usiache tu lije kwa mawazo yako ya kawaida hapa, acha li limiminike li, li, li, mle ndani. Hiyo dhamiri ya ndani, ndipo ni wako Mungu atakupa hayo ukiwa naye mle ndani. Lolote ulilo nalo moyoni mwako humu unaliombea, una unapoomba, una amini kuwa unapokea una, una kile unachoomba. Sasa huwezi kulitilia shaka, huwezi kuamini na kutilia shaka wakati huo huo Wangapi wajua jua hilo? Uwezi kuamini na kutilia shaka wakati huo huo. Sharti uamini ya kwamba unachoomba unakipokea, ndipo yeye alisema ungepewa kwa hivyo. Amini tu kwa ajili ya jamaa yako nao watalipata, watali ndugu Branham, vipi kuhusu mtoto wetu wa kiume? Kwa kuwa kwa kuwa haubiri zile parapanda, unakumbuka ile ahadi ulionipa kwa simu kumuhusu yeye na zile parapanda saba. Sikumbuki, sikumbuki ilikuwa nini, lakini hata iwe nini, umjulishe bili po ni nini. Chochote nilichoahidi nitatekeleza. Sikumbuki, mwajua mimi, wakati napata labda wakati wa usiku, mimi ujibu simu 30, 40 katika wakati mmoja, maona. Kwa hivyo sikumbuki, usiku baada ya usiku, wakati mwingine ninapokuwa humu. Kwa hivyo sielewi, si si ni nini itakuwaje kwa dada, kwa dada na ndugu yangu Mkatoliki. Asante. E, mtu huyu anatoka, anatoka mbali sana nje ya mji kule Texas. nina vema, dada kama, u, kama unatoka Texas na utapata u, kanda hii au kama kuna kanda, nadhani hakutakuwa na, hakuta kuwa na ka, ka, eh, kanda, kanda kwa hii, lakini kama kuna ndugu Branham anauliza kuhusu kunasa ibada hii. Je, wanafanya kanda? Je, mnainasa vema? kama wananasa kanda ile, basi hebu niwaambieni kama mna kwenye kanda hii unapopata ili kumbuka, ilikuwaje kwa mtoto wetu wa kiume wakati kuhusu zile para baragumu saba? Sikumbuki kuhusu hilo isipokuwa kama niliahidi kumuona ye wakati zile parapanda saba. Kama nilifanya hivyo, nitamuona kwa sababu sikuhubiri zile parapanda saba, nilihubiri ile sikukuu ya parapanda. Mwafahamu hilo na itakuwaje kwa dada, kwa dada na ndugu yangu Mkatoliki? Asante, nakwambia B C O R N I L O S kama mwana mke yule ako hapa mwe, mwone bili po asubuhi na, na kama sivyo vyema, nita, nita, si sifahamu ili ni nini mwana, si ni swali tu, si sifahamu ona ni nini, kwa sababu nilia, niliaahidi kitu fulani kuhusu mvulana wake na zile parapara para na kuhusu dada fulani Mkatoliki, nami si sifahamu ha, haliko mawazoni mwangu kulikumbuka, mwone tu bili Uh, ili lazima hilo ni kuomba maombi, limeandikwa jina la mtu uyule na kusema kichwa na homa ya mapindi. Kwa hivyo ilikuwa tu kuwaombea tu, nadhani vema. Tafadhali taf fafanua ndoa na talaka. Nimekuisha pata hilo. Haya ni maswali saba, maswali ma manane kwenye karatasi moja. Tafadhali fafanua ndoa na talaka, nilifanya hivyo. Musa na Elia wako duniani sasa, je? Musa na Elia wako duniani sasa, je, wako Amerika? La, ona, la, hawako hapa, hawata kuwako hapa hadi kanisa litakaponyakuliwa, ndipo Musa na Eliya. wangapi wa wana, wanaelewa hilo vema. Hebu tuone, hamna jina lolote lililoandikwa kwa, ili kwa hivyo ivema, kama yeyote aliyeuliza maswali haya naamini ni saba, nimeweka nimetia alama saba, vema. Eleza tofauti kati ya lile jina la Yesu na jina lake Yesu, ngoja kidogo. Eleza tofauti kati ya jina Yesu na jina lake Yesu. Vema, yote yatakuwa sawa yakitumiwa sawa. Ona, yakitumika kwa mtu yule yule, jina Yesu na jina lake Yesu. Jina lake Yesu na jina jina Yesu linaonyesha yeye ni nani. Jina lake Yesu linanena juu ya mtu huyo. Kwa hivyo ingekuwa ni kama nadhani hilo lingekuwa je, hilo si linaonekana lenye busara? Jina Yesu ni mtu binafsi na jina la, la Yesu ni wewe ukimtaja mtu huyo. Ona, tuseme jina langu ni William, huyo ni mimi. Vema, sasa tuseme ninanena jina lake William, ndipo unanitaja una, mimi, hilo ni jina langu. Ona sasa, je jina la Bwana limebadilika katika nyakati mbalimbali mbali? Naam, ndivyo wakati mmoja aliitwa yeye, aliitwa mimi niko, yeye aliitwa Yehova, na yeye ameligeuza mara nyingi. Wakati wa mwisho li, lilipogeuzwa lilikuwa Mungu alipofanyika mwili na kuchukua jina la kibinadamu Yehova, mimi niko, na hayo yote ni vyeo, vyeo vya jina fulani. Naona mlibatizwa kwa jina la Yehova, halina budi kuwa lile jina la Yesu Kristo. Ulibatizwa kwa jina la Yehova Rafa, Yehova Manase na Yehova Yire, na hayo yote itapasa kuwa Yesu Kristo. Yule mimi niko ni Yesu Kristo. Kumbuka akisimama pale siku hiyo, yeye alisema, mnasema mnasema mlikula mana jangwani, baba zetu walikula mana nawo wamekufa. Aliwaambia wao, walisema vema sasa tumeng'amua ya kwamba una wazimu, kwa sababu wewe u mwanadamu tu na naujapata e, miaka hamsini na ume, unasema umemwona Ibrahimu. Yeye alisema yeye, yeah, Ibrahimu asijakuwako mimi niko. ona Yeye alikuwa mimi niko na nvio vyote na, na majina yaliyowahi kuwa ya Mungu yalifanywa jina mmoja la kibinadamu, Bwana Yesu Kristo. Vema. Sasa kama wakati unakwisha zile muhuri zilipofunguliwa, basi ni kama wakati ulikwisha samani zile muhuri zilipofunguliwa, basi ule utawala wa miaka elfu pia una ndipo ule utawala wa miaka elfu umekwisha, sivyo? La, la, wakati ha haukwisha muhuri ulipofunguliwa, ulikosa kufahamu kile kilichotendeka, siri zile zilifunuliwa, wakati haukwisha. Ona, tazama tu, chunguza kwa makini. Sasa na utacheza kanda yako kama ulisikia hayo kwa, kwa kanda fulani. Ona, wakati haukwisha. hadi huyu hapa, hapana shaka ni mtu anayeamini ya kwamba ule utawala wa miaka elfu utafuata kule kwenye kuliwa au kitu kama hicho, aliyeuliza swali hili, kwa sababu ona, tuna miaka elfu elfu, baada ya kanisa kwenda nyumbani na kurudi juu ya nchi, ndipo wakati utakoma katika mbingu mpya na, na nchi mpya. Sasa ule utawala wa miaka elfu si mbingu mpya na nchi mpya, bado kutakuwa na dhambi baada ya ule utawala wa miaka elfu. Ule utawala wa miaka elfu ni mfano wa Nuhu alipoingia safinani na kuelea juu na ku, kuwaleta hamu na wengineo wengineo upande wa pili, na dhambi hata zilitoka kwenye safina. Ona, lakini Enoko mtu aliyegeuzwa alikuwa mfano wa bibi harusi aliyepaa juu, si yule aliyeelea juu. Kwa hivyo dhambi bado itakuweko ng'ambo ya pili ya ule utawala wa miaka elfu, lakini si katika siku za ule, ule utawala wa miaka elfu. Ona, katika ule utawala wa miaka elfu kuna amani. Ona, lakini dhambi itahukumiwa ng'ambo ya pili ya ule utawala wa miaka elfu, na ndipo wakati utakapotoweka. Na sasa kule kufunguliwa kwa zile muri saba zilizotolewa na Roho Mtakatifu, zile muri saba zilikuwa tu zijulishe yale yaliyokuwa yameachwa katika zile nyakati zilizokuwako nyuma yetu. Sasa kama mwanatheolojia mashuhuri alivyojaribu kuninasia hilo, yeye yeah, alisema, Ndugu Branham wewe Mungu siku moja atakupea wewe siri za hizo muri saba. Hizo muri saba zitakuwa kitu fulani ambacho hatujawahi kama kujua. Hizo zitakuwa kitu fulani ambacho hata akiko katika Biblia. La, la, hazitakuwa hivyo, kwa sababu ukifanya hivyo hilo lingeifanya linge, kama ningaliwaambia lingali hayo, ningekuwa nabii wa uongo, kwa sababu mwaona neno ili pale, kila kitu ambacho ambacho, ufunuo wote wa Yesu Kristo wote umekamilishwa katika neno hili. Ona, na kama zile muhuri saba zinahusu yale makanisa saba, ilipasa iwe imekwisha pita. Kwa sababu sisi tuko katika wakati wa kanisa la Laodikia, na zile muri saba zilikuwa tu zikifunua yale wao walikuwa wameacha nyuma kule, na zilifunua yale wao walikuwa wameacha yale Luther aliacha, yale aliyoacha Wesley na wale watengenezaji wote na wapentekost na kuendelea hadi wakati huu. Sasa kitu kilichobaki ni kule kugeuzwa kwa kanisa, kule kurudi kwa Musa na Elia, ule utawala wa miaka elfu juu ya dunia, yule bibi harusi akiwa pamoja na bwana harusi kwa miaka elfu, kisha ile hukumu, alafu kuangamizwa kabisa kwa dhambi haitakuwako tena wakati huo. Sasa si koma zile muhuri haikumaliza wakati, wakati au majira yatakuweko hadi baada ya ule utawala wa miaka elfu. La, bado kutakuwa na wakati hadi baada ya ule utawala wa miaka elfu. Je, ule utawala wa miaka elfu sharti uwe miaka elfu hasa? Ingewezekana kuwe ni kizazi kimoja la kizazi kimoja katika Biblia kimepewa miaka arobaini. Lakini Biblia ilisema nao waliishi na kutawala pamoja na Kristo kwa miaka elfu. Itakuwa miaka elfu juu ya dunia, kwa sababu miaka elfu elfu juu ya dunia ni wakati tu uliohesabiwa kwa mfano wa Mungu kama siku moja Miaka elfu elfu juu ya dunia ni siku moja tu kwa Mungu, kama Mungu akihesabu wa wakati wangapi. Wanafahamu hilo sasa. Kwa hivyo ni hiyo siku ya, sa, ya Sabato, wakati kanisa halitasumbuka tena dhidi ya dhambi, na shetani atafungwa kwa muda mchache, miaka elfu, kwa sababu raia wake wote wako kuzimuni na kanisa lililo li, li, li, duniani limekombolewa na liko katika uwepo wa Kristo kabisa. Kwa hivyo yeye hawezi kufanya lolote. Kwa hivyo si nyororo kama nilivyosema, nyororo ndefu ni nyororo ya hali ya mambo. Hana la kufanya. Ye ni, hoi hoihoi, na hamekata tamaa, anangoja tu kufu, kufufuka kwa raia wake, ndipo watabaguliwa kama vile wabaguliwavyo kondoo na mbuzi. Je, si yule malikia wa Sheba alimjia Suleimani kumjaribu kumjaribu ajione Mwenyewe kama kama jina la Bwana lilikuwa Sulemani au la? Siamini napata hilo, ngoja. Je, si yule malikia wa Sheba alimjia Sulemani kumjaribu wajionee mwenyewe kama jina la Bwana hakika lilikuwa Sulemani au la? Labda sisielewili. Hebu kumradhi kwa dakika moja hivi, hebu nilisome tena. Je, si yule malkia wa Sheba alimjia Suleimani kumjaribu ajionee mwenyewe kama jina la Bwana hakika lilikuwa Suleimani au la? La, yeye hakumjaribu kama kuona kama kama jina la Mungu lilikuwa Sulemani. Sulemani alikuwa mfalme, yeye alikuja naye akasema, yeye yeye alisema, hakika Mungu yuko pamoja na mfalme wake na pamoja na watu wake. Ona, yeye alikuja na akajaribiwa. Malkia yule alimjaribu Sulemani kuhusu karama yake, kwa sababu yeye alikuwa na mambo moyoni mwake ambayo Sulemani alimfunulia, ambayo, ambayo, ambayo alionyesha ya kwamba yeye alikuwa mfalme wa Mungu juu ya nchi. Mkumbuka chini kule, naamini chini kule kule kule ambako yeye alitoka chini kule ile nchi ya, ya ya ya Sheba alikotoka watu wale wangepitia wa, wa kule mwajua, na na kunena habari za mambo makuu yanayotendeka, ya kwamba walikuwa na Mungu kule chini aliyemtia mfalme wao mafuta na jinsi yule mfalme alivyotiwa mafuta na Mungu. Siamini yeye, siamini ye, ye alidhani kwa kwa jina la Sulemani au jina la Mungu lilikuwa Sulemani, kwa sababu kama yeye alifanya hivyo That would make her a pagan. Hilo lingemfanya yeye kafiri tena, ona. Kwa hivyo yeye yeye angelifanya hilo moyoni, moyoni yeye angedhani -ang -ang kuwa Mungu alikuwa Sulemani, Sulemani alikuwa Mungu, kwa sababu yeye kwanza alikuwa kafiri. Lakini Sulemani alipomfunulia siri ya mo moyo kwa, kwa karama ya upambanuzi ambayo iliitwa -il -il wakati huo hekima yeye alipopambanua hayo, yeye alijua kuwa Mungu alikuwa pamoja na Sulemani, kwa sababu basi wao walikuwa, yeye alitambua kama yeye alikuja na hilo, ni yani mwake kama yule, kama mtu yule yuko hapa, yule aliyeuliza swali hili anauliza, je, yeye basi alijua ya kwamba kweli Sulemani, jina la Bwana lilikuwa Sulemani kweli? Ona, Sulemani hakuwa Bwana, yeye alipata hayo kwa watu kwa sababu wao walimwabudu Yehova na, wa, na kulikuwako lile sanduku kubwa, na, na lile agano kubwa lile lile sanduku mlilokuwemo zile amri za Bwana. Nao walimwambia kuhusu mlima Sinai na mahali mbalimbali ambapo walikwisha kuwepo. Ndipo ndiposa yeye angeona kuwa Mungu, kuwa Mungu wa agano hilo alikuwa ndani ya mtu huyu, kwa sababu yeye alikuwa na, yeye alikuwa na upambanuzi ambao ulikuwa wa Mungu pekee. Ona, kwa hivyo yeye alijua kuwa, kuwa Mungu alikuwa katika Sulemani. Lakini sasa huenda ingesome, ingesomeka hivyo kama yule aliye, aliye uliza, aliye uliza, aliye uliza hivyo. Lakini je yeye alijua kuwa jina la Bwana hakika lilikuwa Sulemani? labda Hawa hawakuliandika tu jinsi walivyokuwa wakiwazia maona. Kwa hivyo nadhani labda wao wangesema, wangesema hivi kuwa Bwana alikuwa katika Suleimani. Naam, hakika yeye alikuwa kwa sababu kama swali ndilo hilo, hakika yeye alimjua Mungu, kwa sababu yeye alitoa matamshi hayo, naye angemwabudu Mungu, Mungu, Mungu, Mungu mwingine. Naam, naamini yeye alisema, alikuwa kila mara yeye aliona sababu, hakuwa na, na pumzi liliobaki ndani yake. Hakuwa na swali lililosalia ndani yake. Sulemani alifunua tu jambo lote, naye alijua Mungu alikuwa pamoja naye. Tuli tuliozwa tuli, tuli miaka ishirini na mmoja iliyopita na hakimu. Je, ilikuwa ilikuwa kosa? Ndiyo, ilikuwa kosa kwenu kufanya hivyo. Ndoa ni ya nyumba ya Mungu. Laki, lakini kwa kuwa mmeoana hapa ndipo mnapooana hakika mnaoana mnapowekeana mna na nadhiri ninyi kwa ninyi mnapoaidiana mna, mna ninyi kwa ninyi kuwa mna ya kwamba mtaoana. Hakimu anaweza kuwapa ninyi cheti. Hayo ni mambo ya kisheria ya kuishi pamoja kama mume na mke, bila kuwa mwanamume wa kimila au mwanamke wa kimila. Lakini unapomwaahidi msichana huyu na huyu, unapomwaahidi mwanamume huyo, kuwa utakuwa mwaminifu kwake, na unamchukua ye kuwa mumeo, umeolewa. Basi nakumbuka nilieleza hayo juma lililopita, naamini ilikuwa wakati huo. Ona una, unapomwaahidi msichana yule, ona hata katika uh, ya, ya, ya kale, katika, katika Biblia ya kale, kama mwanamume alikuwa amemposa mwanamwali, na mwajua sheria kuhusu hilo, naame ilikuwa tu sawa na na uzinzi bila shaka yeye alipomwahidi imekwisha. Swali liliulizwa majuzi. Je, kuta, kutangua ndoa kutangua ndoa kutangua ndoa, ndoa ni sawa na kutaliki? Ona, mnaponiuliza maswali hayo rafiki, amjui hilo linanifanyaje mimi, ni, ni, ma, ni marafiki wengi wanaoketi hapa ambao wameoa mara mbili au tatu Je, mlitambua na nena kuhusu mwanangu binafsi Billy Po. Je, ningemwachilia Billy Po? Hapana, kamwe. Billy Po alimwoa msichana fulani kisha akaja na kusema baba nataka kuoa. Ilikuwa nikisafisha motokaa yangu, nikasema piga piga pembe ukuta nika nikaendelea tu kusafisha motoka yangu hivyo yeye. Yeah, alisema nataka kuoa. Nilisema jamani, endelea. Niliendelea tu hivyo yeye. Yeah, akaenda akamwambia mama yake na mama, na mama yake akamchekelea. Mwajua alifanyaje? Akatoroka na mtoto mdogo ambaye bado alikuwa kwa shule ya msingi wakaoana. Sisi tulitangua harusi ile, mimi na baba wa msichana huyu. Sisi tulitangua harusi ile, lakini yeye aliisha. Oh, haidhuru, yeye ni mwanangu, hapa anayeketi, akinisikiza mimi sasa. Namu hiyo ni kweli hasa. Yeye alinijia mimi na msichana anayeishi naye sasa, mkwe wangu, mjukuu wangu mdogo. Ye alisema utanioza baba, nilisema hapana, kwa vyovyote vile, huyo ni mwanangu mwanamwadani, hilo mwana, haliniumizi hadi ndani kabisa wa, wakati nilipombeba mikononi mwangu na kufanya lolote nililoweza, na nimekuwa kwake baba na mama. Mwadhani hilo haliniui, hali mimi kusema hivyo, lakini ni kweli hakika. Mwanangu akiketi hapa akisikiza, mkwe wangu na mjukuu wangu anaketi papa hapa sasa, lakini namwambie yeye nikosa ona, kwa sababu yanipasa kufanya hivyo, nina uwajibu kwa neno hilo nami nasema uliozwa na hakimu ulipaswa kuozwa na kanisa na muhudumu. Hilo nilo jambo la heshima a Mkristo analopaswa kufanya, lakini kwa kuwa wewe umekwisha toa ahadi hiyo na nadhiri na, na, na ulioa miaka ishirini na moja iliyopita, nadhani ni sawa Mnasema vema. Nina uenda swali likawa, je, yanipasa kuja na kuozwa tena? Ukipenda, usiwe na jambo lolote miani mwako linalotatiza li, imani yako, kwa sababu kama kuna lolote mle uwezi kuendelea zaidi ya papa hapa, utakomea papo hapo. Wakati hiyo alama ya kuuliza ijapo hapo, ndipo utakapokomea papo hapo. Lakini sasa kwangu imekuwa sawa. Mtu yule aliyenibatiza kwa jina la Bwana Yesu Kristo, mwishowe alinifukuza kanisani, kwa sababu usinge kubaliana naye kuhusu wahubiri wanawake. Vema, hilo alikunifanya nibatizwe tena. Ona naam, la ona, hilo ni sawa. Lakini kumbuka tu, haya yananichoma moyo. Remember, nina marafiki wapendwa sana wanaoketi hapa, wanaume kwa wanawake, ambao wa wangechukua wa, kuwekwa kung'oa macho yao na, kunip, na kunipea mimi kama ni, ningewaomba naam bwana, nao wameoa wa mara mbili, wakati mwingine mara tatu, wanaoketi papa hapa sasa na mwanangu mjukuu wangu mju na mkwe wangu ninayempenda, mtazame Bili jinsi nilivyomsaidia na jinsi alivyonisaidia. Lakini kusema kweli, au, au au kweli, ni kweli ya kweli, nina ningeenda nje pale leo na kuita baadhi ya hawa wa Assemblies of God, na baadhi au baadhi ya watu hawa na kuambia, nina, nina nilikosea popote, sitadumu kwa neno nitaka pamoja nanye. Ningekuwa labda mtu mashuhuri sana hivi karibuni na karama ya Mungu kutupa ushawishi wangu kwa mojawapo ya madhehebu hayo ningekuwa labda na jina kubwa kati yao. Sijali kuhusu jina langu kati yao, nawapenda. Hiyo ni kweli, lakini yanipasa niwe mwaminifu. Ninge ninge ningekuwa ku, ninge mnafiki kama ningefanya ninge hivyo, nami ningekuwa mnafiki kama ningesimama ninge hapa, kwa sababu mwanangu aneketi hapa, aliahidi aliahidi msichana, nami nilisema kama kama hata hakuwahi kufanyiwa sherehe aidhuru, kama yeye aliishi na mwanamke yule kamwe, au akalala naye, au lolote lile, yeye ali, aliweka hiyo nadhiri. Yeye ameoa bili po au si si bili po. Hiyo ni kweli hasa, yeye alioa wakati alipotoa ahadi hiyo. Kama ni mimi ni vivyo hivyo. Yatupasa kuwa waaminifu. Kama siwezi kuwa mwaminifu kwa mwanangu, siwezi kuwa mwaminifu kwenu. Kama mimi si mwaminifu kwenu, sitaweza kuwa mwaminifu kwa Mungu. Nami nawatakeni muamini yale ninayowaambia kuwa ni maoni yangu maaminifu. Msiwazie mengine juu yake, semeni tu jinsi nisemavyo. Ona, kwa sababu nitawaambia yaliyo kweli. Sasa siongei nanyi nyote hivyo mara kwa mara, kwa sababu ninyi mu watoto wangu na waita nimewazaa ninyi kwa Kristo kupitia kwa Injili. Nasi tukiwa hapa pamoja, kundi letu tu limeketi hapa ni, ninawanyoa wa, nina kidogo ila nataka kuwaambieni. Lakini mnapokuja na, na kwangu na kuuliza lolote ni, ni, nitawaelezeni kadri nijuavyo, kama liko katika neno sijali kama li, linanihukumu mimi. Nina ni, ni, ni mafundo mengi ambayo yapaswa yakatwe na kuondolewa kwangu hakika. Lakini mnaponiuliza jambo lolote lo, lo, nitawaambieni kama ni, nikiwaambieni jambo lolote nitawaambieni kama ni, nikiwaambieni jambo lolote nitawaambieni yaliyo kweli. Mimi kila mara ni, nimejaribu kuishi hivyo hivyo, ndivyo ninavyotaka kuishi na kufa hivyo, nikiwa mwaminifu kwa yeyote. Msichana mdogo alinijia si muda mrefu umepita, mwanamke huyu hayuko hapa sasa. Tom Simpson, ni wengi wenu mnamjua Tom, ni mtu mzuri hapa hakuna yeyote watu wa, wa, wake, aliye hapa. Nadhani watu wake wote walirudi isipokuwa Fred, au yu, yu, yuangali hapa. Mimi Fred Sosman sijui kama yeye yuko hapa au la, lakini ninadhani wako, lakini Tom Simpson wao, yeye alishuka akaja. Tom eh, kutoka Canada pamoja na Fredi, nao mnajua ndugu mnamjua ndugu Fredi mdhamini wetu, na ndugu Tom, wengi wenu hapa mnamjua na Tom ni mtu mzuri, yeye ni mtu mpendwa vivyo hivyo na B Simpson pia. Laiti B Simpson angelisikiliza yale ninayomwambia yeye pia atatembea, atatembea tena. Naye anaketi katika gari la kusukumia wagonjwa akiwa kiwete, yeye atatembea kama atafanya tu yale aliyoambiwa afanye. Nanyi tazameni tu muone kama hilo si kweli. Ona sasa, lakini yeye apaswa afanye yale yeye aliyoambiwa ali afanye kama yeye anatarajia kufanya hivyo. Na mmoja wapo wasichana wake wadogo, wasichana wapendwa, mimi walipokuwa wachanga ningewashika pajani mwangu na kucheza nao, wao ni wakubwa sana sasa, karibu wawe wanawake, umri wa miaka kumi, kumi na miwili. Na kwa hivyo mmoja wao alinijia akasema, ndugu Branham nilikuwa na ndoto naye, akanisimulia ndoto ile, nikasema, naye akasema, nini maana yake? Nilimwambia, "Sijui kipenzi, nitaomba na Bwana akinipa nitakwambia." yeye yeah, akasema vema. Siku chache akarudi, akauliza umepata ndoto hiyo? Nilisema, "La kipenzi, sijapata." yeye yeah, hajanifunulia. Yapata yeah, juma moja au mawili baadaye, yeye akarudi, akasema, "Ndugu Bwana, mbona ile ndoto je?" Nilisema, "Sijui." Vema, ilionekana kama yeye yeah, aliudhika. Mimi kumbuka, naponiuliza niwaambie lolote nami sijapata, sijapa, sija, silipata toka kwa Bwana, mimi pia uudhika lakini sitakuwa mnafiki au mwongo. Nitawaambieni yaliyo kweli. yeye yeah, akiniambia, nitakuambieni. yeye yeah, asiponiambia, sitawaambieni. Hilo tu ndilo niwezalo kufanya, nami nawatakeni na mniamini hivyo. Sasa nilidhani nilijua maana ya ndoto hiyo na waz, mawazoni mwangu, lakini nilijuaje Yani pasa kuona ki, kitu kile tena, na hakuna hata mmoja wenu awezaye kuele, kuelekeza kidole chake wakati wowote au mahali popote ambapo niliwahi kuwaambia ninyi tafsiri ya ndoto katika jina la Bwana ila iliyokuwa vivyo hivyo hasa, na bwa, na Bwana sijapata kuwaambia lolote katika jina la Bwana ila lile lililotimia. Pia hivyo tu kwa sababu ni nani? Ni yeye, na ndipo, si wajibu wangu wakati huo, ni yeye, ni wajibu wake. Nilisema, tazama truth, vipi kama tunaenda Arizona? Na vipi kama kama nilikwambia wakati huo ya kwamba utakapofika kule, bwana sema hivi, ndugu yako mdogo anaenda, Yohana mdogo yule ninayemsumbua kuhusu tumbo lake kuwa wazi wakati wote. Nilisema, vipi kama akikanyagwa barabarani? Nami nilisema wajua nini kitatendeka, yeye atakanyagwa barabarani, na unanijua na una, unasema ndugu, brother Nenda kampe, kampelekeni kwa ndugu Branham, ama hivyo na ndipo unaenda kunitafuta hapa na pale, na utanikuta mimi nimesimama kwenye vipandio nikiongea na mtu fulani aliyevalia suti nyeupe. Ndipo sana naenda tu kuweka mikono ya yangu juu ya mtoto Yohana, naye atafufuka tena na kukimbia sasa. Kasema ndipo unaenda magharibi, na muda si muda, siku moja utasikia mama yako akilia Baba yako akilia, anatazama na mtoto Yohana ame, amekanyagwa. Ungefanyaje? Ona, unaniamini? Ona nami, na watakeni muwe na tumaini kwangu. Siendi kuambia ninyi lolote kwa kubahatisha tu, nitawaambieni yaliyo kweli, au ni siwaambie lolote. Nami nilisema, ndipo unanijenda kusema eh hey, maskini Yohana, au unamwendea mama yako eh hey, maskini Yohana amekanyagwa, yeye amekufa, yeye amekufa, na daktari huyo aja anafungua anafungua macho yake, apima moyo wake, kupumua kwake. Yeye amekufa, mpelekeni kwenye chumba cha maiti. Ungefanyaje? Utamwambia, ngoja kidogo, ngoja kidogo, nita nitambeba kwa mikono yangu, hebu tuanze kutembea. Amina, unaenda wapi tudi sijui una nini, umebeba maskini ndugu yako aliyekufa mkononi mwako, unatembea barabarani, watu wanasema James chana yule amerukwa na akili. La, Bwana yeye ana bwana sema hivi, kipi kitatendeka? Muda si muda unamwambia baba yako na mama na mama, ngoja tuta, tutampata. Ndugu Branham yeye atakuwa amesimama kwenye vipandio akiongea na mtu aliyevalia suti nyeupe, yuko pale amesimama papo hapo, tazama nini itatendeka. Una tashwishi katika mawazo yako, unatembea una juu pale, na kusema ndugu Branham, unakumbuka yale ulioniambia namtrudi Yohana? Amka anaruka na kukimbia kule chini barabarani. Lakini vipi kama nilibahatisha tu kukuambia mambo fulani niliyodhani tu ni sahihi, na kukuambia hivyo bwana sema hivi, na si sahihi, na lisitendeke, alikutimia? Ndipo ungeogopa sana. Kifo cha mvulana yule, ungejua kama umlete au la. Mungu alinituma mimi hapa kuwasaidia, nami nataka kuwa msaada kwenu, na haijalishi hata kama linanichoma moyo, linaumiza au vyovyote vile, yanipasa niliseme, haidhuru. Lakini sasa, kuhusu ndoa na talaka, nimewauliza ninyi kama ndugu, tulieni hadi nitakaposikia toka kwangu. Mtakaposikia toka kwangu, mnasikia? Endeleeni tu kama mlivyokuwa mkiishi. Nachukua muda mwingi pale tuliozwa miaka ishirini na mmoja iliyopita namwa hakimu, dada mpendwa, ndugu mpendwa. Wakati mmoja muuzaji alikuwa akiniambia yeye aliingia kanisani, yeye alikuwa Mkristo kule kontakata maau mahali fulani juu pale kanisa kuu mno, aliingia tu ndani kuombea kuomba haikuwa, ye hakuwa mpendekose, lakini yeye aliingia ndani mle kuomba, naye akasema yeye alipoingia mle na kupiga magoti kanisani kuomba, akasema yeye alikuwa akiendesha motokaa, alikuwa amechoka na anatamaa sana sana na nyumbani yeye, ni mu, ni muuzaji, naye anauza bidhaa naye akasema, viwandani naye aliingia ndani mle kununua bidhaa au kitu chochote kile, ndipo sasa yeye akapita akapitia karibu na kanisa akawazia, nitaenda naamini nitaingia nikaombe, milango hii wazi, kasema yeye yeah. Akaingia hakumsikia mtu yeyote, kwa hivyo akapiga magoti akaanza kuomba. Baada ya yeye yeah, kuomba pale akakaa karibu saa moja, akasema moja kwa moja yeye yeah, alisikia mlango fulani ukifungwa au chochote kile. Yeye yeah, alidhani ni bawabu au mtu fulani akanisani. Kasema baada ya muda mchache akaona akija, yeye yeah, alimsikia yeah, mtu fulani akiongea, akamnyemelea juu pale na na katazama na kutazama hapa na pale kuona kama alikuwa ni bawabu. Ilikuwa ni mwanamume na mwanamke wakisimama mbele ya madhabahu, wameishikana mikono. Kasema, na kuchukua mpenzi kuwa mke wangu halali wa, wa ndoa. Ona, yeye akasema nachukua na kuchukua wewe mpenzi kuwa mume wangu halali wa, wa ndoa. Mbona ye alisema hili ni jambo geni, kasema huu uh, upentekosti. Ye akasema mwanamume huyu na mwanamke wanaoana bila muhubiri, ona. Na kwa hivyo ye aliketi tu chini na kuongoja, na baada ya wao kuelekeana, wao kuelekeana nadhiri zao kuishi waminifu wao kwa wao, wao, kifo tu ndicho kingewatenganisha. Wakakumbatiana, wakabusiana, wakageuka na kuondoka wakitabasamu. Yeye alisema ngoja kidogo, yeye yeah. Akasema nina hamu sana kujua, mimi ni mgeni. Akasema ninyi mnafanya harusi? Akasema naam, bila mhubiri? Mwana mume yule akasema la, akasema tumeoana miaka 40, akasema tulifanya ndoa papa hapa kwenye madhabahu haya miaka 40 iliyopita, na kila mwaka tunarudi tena kufanya upya nadhiri zetu. Hilo ni wazo zuri, ona. As as married, promised. Lakini kwa habari za ndoa unapomwahidi mwanamke huyo, yeye anachukua neno lako wewe, unachukua neno lake, na Mungu anachukua maneno yenu nyote wawili. Ona, kwa hivyo usiahidi isipokuwa. Upande wa kwanza wa kanda waisha. wanapoikata katika je ndefu ndefu je, nywele ingali ndefu, wanapoikata upande wa mbele <laughs> sasa, ngoja kidogo, hebu nipate ili hapa. Je, nywele ingali ni ndefu wana Vema huenda ni nime wa, wanakusudia hili. Je, nywele ingali ndefu wanapoikata mbele? Si ndefu tena, wameikata. Ona? Lakini <laughs> e, kama mwanamume aliyekata suruali yake ndefu mara tatu na bado fupi sana, wasemaje? Wasemaje? Ndugu brana waongea na mtu fulani katika kusanyiko. Eh, hilo ndilo wanalonena habari zake kama ninavyomsumbua sumbua Msi, msichana Ms, wangu mdogo yeye alisema ule mkatoo, na uita mwajua chapa au vyovyote e, vile mnajua kupitia upande wa mbele hapa. Vema, nadhani hao watoto wanaokota nywele zao upande wa, wanaokata nywele zao upande wa mbele. Wewe, wewe labda uenda mama yako angekuambia kuhusu hilo ona, kama anakutaka ufanye hivyo. Nafikiri ingeonekana kama kama maskini huyo mwanamke alikuwa akitazamia kioo cha kutazamia nyuma, kama yeye amepita, amepita yapata umri wa miaka ishirini na mitano na alikata, eh, alitaka kuzikata upande wa mbele, hivyo aone, aonekane kama mtoto. Tazama nje hapa, unakoenda dada, si kule ulikokuwa. Ona na sasa lakini kukata nywele nini, nini, ninakwambia nina ili siwezi, si sina, si andiko lolote la kusema unaweza kukata kiasi hiki nauwezi kufanya vinginevyo, si, si, si andiko la lolote kwake, si singekwambia si hilo, dada au ndugu awaye yote. Nasema jambo moja laiti. Sasa najua watoto wangu wamefanya hivyo pia, Rebeka na Sara, nimeona wakikata nywele zao upande wa mbele hapa na kuzisuka nyuma kule upande wa nyuma na kufanya vitu huku mbele hivi Si sipendi mimi, sasa si, si kuwa hukumu. Ona la bwana kwangu light, hawangeingiza makasi kwenye nywele zao kwa vyovyote vile, lakini zin, zinapokuwa zote ndefu zikining'inia chini hivi na kuzikatakata upande wa mbele kuziondoa machoni mwao, watoto wadogo, labda si, si, singejua kama hilo lilikuwa kosa, singedhani hivyo. Ona lakini unapopata kama unaweza, mimi kwenu dada, singeziacha tu jinsi bwana e, ningeziacha tu jinsi bwana alivyoziumba na, na na labda na bila shaka najua wanawake wanataka kuonekana warembo. Hayo e, ni maumbile, na hivyo hivyo ndivyo inavyo ina inawapasa kuwa ona, na ya yapasa wao hivyo, na kwa hivyo hilo ni zuri, ila tu msi, msiwe ama tuseme hivi msionekana kama ulimwengu. Ona, msiige mitindo ya ulimwengu. Mambo mabaya unataka una zikatwe, hivyo, lakini msikate nywele zenu. Basi, kama una msongo unaoninginia chini, au au tutete kile ndani ya nywele zako, ziache ndefu, msizikate zikaonekana kama ulimwengu, kama wewe huu mmoja wa hao wasichana wadogo. Mjomba wangu alikuwa na msichana mdogo. Kule, kule New York yeye alikuwa na nywele nzuri sana zilikuwa nye nye kundu nyeusi. Anaye alikuwa akisuka nywele zake, mama yangu alikuwa aki akimasongo ma, ma, yake ya nywele yaligusa chini hapa nyuma ya magoti yake, na msichana huyu alikuwa na misuko kama hiyo pia. Jina lake lilikuwa Jacqueline, naye alikuwa ame amechana ame, ame, ame sehemu moja chini hivi na kuzikata hivi. Na sasa imekuwa karibu miaka 15, 18, 20 iliyopita, nami nilikuwa nikishangaa mbona ye hakuzichana zote nyuma; ilionekana nzuri zaidi kuliko kuzifanya hivyo kata hapa kama hawa Beatles mamboleo walioko siku hizi mwajua na ee, naam samii. Ningefanya hivyo chochote, kionekanacho kama hao Beatles, hicho chaonekana kama kilichotoka ulimwenguni. Kwa hivyo, hebu hebu ziache hivyo tu, naam. Mimi na mume wangu hatukubaliani katika Biblia, zile kweli kama kweli hizi unazohubiri yeye, yeah, yeah, hafahamu Je, yanipasa niende pamoja naye mak makanisani hali siamini mafundisho yao? Hili linanitatiza sana. Ndiyo, kama wewe umke mke wa mume huyu naye hakuhukumu ha huu haikupasi umhukumu, ona, kwa sababu mume utakaswa na mkewe, ona. Na nami naamini ye yeah, akienda kwa kanisa fulani la kidhehebu au kitu kama hicho ye yeah, anataka uende pale naye, waona. Usipoenda, ona, hakuna chochote huko kinachoweza kukudhuru kwa sababu utaenda uta kusikiza yale wanayosema. Haidhuru, kwa sababu umekwisha sema hapa uamini mahubiri yao, ona. Kwa hivyo haitakudhuru, haita ha, kudhuru, lakini unaonyesha tu heshima kwa mumeo unajitolea kwake, na labda katika kufanya hivyo utauta kama wana wanafundisha na kufanya mambo chini kule. Umefunzwa mambo ya juu sana kuliko hayo, wewe kole yeye, ataona na amjie Bwana. Naamini ningeendelea jamani, tazama hapa ni saa ngapi? Uh, je, Zekaria nne na Ufunuo kumi na moja tatu hadi kumi na mbili yanena kuhusu mtu yule yule. So, soma Zakaria 4:12 hadi 14 na Ufunuo 11:4. Waliandika jina lao kwake ndugu na dada wa kanisa hapa. Hebu tuone Zakaria 4. Eh, naam, hao ni wale mizeituni miwili. Naam, ile mizeituni miwili ya Ufunuo 11 ni eh, naam, ndivyo. Kitu kile kile. Hiyo ni wote wawili. Ah, hao ni, ni, ni Musa na Elia ile mizeituni miwili. Ombea hilo ni ombi la maombi. Uh, nasikitika siwezi kusoma hili kabla, linahusu uhusiano wa kijamaa naamu, weka hilo na hili lingine pale. Siwezi kusoma hilo hadharani, wako kwa maojiano ya kibinafsi ya idhuru. Kwa hivyo, kwa hivyo, ndugu Branham, je ni kosa ku, ku ndugu Branham aongee na mtu fulani jukwaani? Je, ni kosa kufanya kazi Jumapili? Ni nilieleza tu hilo kama ng'ombe yuko Shimoni muondoe, lakini usimsukume Shimoni kusudi ukamwondoe Jumapili. Ndugu Branham, utahubiri hapa Jumapili ijayo? Hilo ni swali tu. La, la, dada, ndugu yeyote yule. Sasa haya ni mengine. Yaliokuwa yamewekwa hapa, huenda yaliwekwa au mtu fulani aliyaweka katika bahasha ndugu, ili la kwako ndugu Caps. Je, waweza kuimba hatutazeeka kamwe. Huenda liliweka nililiweka ndani, nimeyachanganyisha mengine yote. Ndugu Branham, mtu fulani anataka kujua sababu gani huja taaje hu, hujatajwa katika Bibilia? Naamini wewe ni Habakuki mbili moja hadi nne. Fungua hapo ndugu Nevo, Habakuki mbili moja hadi nne, hebu wasome haya naku kuyasoma kirefu sura ya tatu waza jina na mifano ya sura nne. Naamini, naamini ni wewe A, sasa anapotafuta hivyo ni Habakuki mbili moja hadi nne ndugu au dada yeyote yule aliyeuliza swali lile, hamna jina hilo ni, ni jema. Ninapenda ni, ni muulize mambo hayo, najua yaliyo moyoni mwako. Ona, ndipo sasa nitakwambia la. Ona, si lazima jina lako liwe katika Bibilia, waona? Ona, lakini mradi tu uko katika Bibilia uko, mradi tu uko katika Kristo, uko katika Bibilia, wewe uko ndani yake, mwaona katika Bibilia. Ona, mradi tu uko katika Kristo basi uko katika utimilifu wa Bibilia. Ona, uko katika mahali pako halisi unapokuwa katika Kristo. Nyote mwafahamu hilo. Je, umevipata ndugu nevo, nevo? Nini nama Habakuki? Habakuki sijayasoma si hili limewekwa tu ndani umu, nadhani asubuhi hii Habakuki mbili moja hadi nne. Ndipo hapa Habakuki mbili. Habakuki mbili na moja hadi nne. Mimi nitasimama katika zamu yangu, nitajiweka juu ya mnara, nitaangalia ili nione atakaloniambia na jinsi nitakavyojibu katika habari ya kulalamika kwa kwa kwangu. Bwana kanijibu akasema, iandike njozi akaifanye, eh, ukaifanye iwe wazi sana katika vibao, ili aisomaye apate kuisoma ma kama maji. Maana njozi hii bado ni kwa wakati ulioamriwa, inafanya haraka ili kuifuatilia mwisho kuifikilia mwisho wake, wala haitasema uongo. Ijapokawia ingoje, kwa kuwa haina budi kuja, haitakawia. Tazama, roho yake hujivuna, haina unyofu ndani yake, lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake. Vema, na nafikiri huyu mtu mpendwa aliyeuliza hili, mwona ni mtu anayenipenda, au ahangeandika hilo Ona sasa, singesema kuwa jina langu Biblia hailitaji aili, jina langu jina langu William Branham au kutaja jina lako yeyote yule, lakini sisi tuko ndani yake haidhuru na hawa na sasa, unaona mahali pale palipo panapo, panapojulikana palipotajwa katika Biblia panaposema mambo fulani. Maona sasa, ukichunguza historia ujirudia yenyewe katika Biblia. Ona sasa, hebu tu, tuwape maandiko kwa m, kwa moja sasa. Naona wengi wenu mnaliandika sasa, katika ile sura ya tatu ya Injili ya Matayo ilisema, na Mungu alipomwita mwanawe toka Misri ili yatimie yaliyonenwa, toka Misri nalimwita mwanangu. Sasa kama una nakala ya ya Scofield au nakala nyingine ya Biblia yenye marejeo, ukitafuta marejeo yake pale maandishi ya, pa, ya pambizoni yatakurejeza nyuma ambapo ye alimwita Yakobo Israeli toka Misri. Ona, lakini Yakobo alikuwa mwanawe ambaye yeye alimwita toka Misri pia. Yesu alikuwa mwanawe ambaye yeye alimwita toka Misri. Kwa hivyo, ona neno la Mungu halina mwisho Ye. Ona sisi u, ujitambulisha mwenyewe katika Biblia. Kwa wangapi wanakumbuka ujumbe wangu juu ya kujitambulisha mwenyewe na tabia ya Kikristo eh, ya Kikristo Phoenix, Arizona nilipohubiri, na wengi wenu mnao kwenye kanda. Ona unaweza kujitambulisha mwenyewe na tabia ya Kikristo. Ona unaweza kujitambulisha mwenyewe popote unapotaka katika maandiko kama wewe ni Mkristo, na kama wewe si Mkristo unaweza kujitambulisha mwenyewe katika Biblia. Ona. Kwa hivyo nadhani labda hilo lingesaidia, nataka kufikiria kufikia mengine haya yaliyosalia. Ndugu Branham, wengine wanasema kuwa neema imekwisha na hakuna yeyote awezaye kuokolewa. Sasa hili ni kweli? Nina furaha nilipata hili. Sisi ukesha na kuomba, sisi utazama mistari ya maombi na inaonekana bado wengine wanapata neema uh, uh, sasa hilo ni swali la kwanza. Unayo mawili, neema imekwisha. Usithubutu kuwazia hivyo. Ona, endelea kufanya kazi kila kitu uwezacho, hata utakaponyakuliwa. Ona, twatambua katika mistari ya eh, wanaohitaji maombi, wengine wanapata neema. Hakika neema ni milango hii wazi. Ona nadhani unakoenda ili wazo ili, ili uenda likawa kati ya ona. Sina wakati wa kupea eh, kila mmoja haya maandiko mahali pake panapofaa. Mwaona kila mmoja ya ma mambo haya mahali pao panapofaa wao, katika mstara wa maombi una unapata neema. Hakika kama nilijua Yesu huyu aja adhuru ya leo, ningeendelea tu kufanya jambo ninalofanya sasa hivi. Ona nikiendelea tu neema hii wazi daima. Ona na sasa ninapodhani unaipata, ni kuhusu kule kumalizika kwa zile nyakati saba za kanisa za, na zile miuri saba kufunguliwa. Ona zile miuri saba zimedhihirisha uh, yale yanayotendeka ya ya me, ya mekuisha tendeka zile nyakati saba za kanisa. Sisi tuko mwishoni mwa ule wakati wa kanisa la Laodikia. Ninaposema mwishoni, hilo la saa ili saa hii dakika hii mwakumbuka, Biblia ilisema kule nyuma katika nyakati za, za Bwana Yesu, Paulo alisema kwa kuwa wakati umekaribia. Je, unatambua? huo ulikuwa urefu gani katika wakati wa Mungu? huo ulikuwa jana kwa wakati wangu, imekuwa miaka elfu mbili ona, wakati u karibu ona kile Mungu anasema kimekaribia, si kile tunachosema kimekaribia. Ona, kwa hivyo endelea kuamini, endelea kuomba, endelea kuamini kuomba. Mungu bado ana neema wazi, endelea tu kuiendea upesi wezavyo. Mungu ataikomesha wakati utakapowadia. Ona sasa, wa kuikomesha sasa. Ndugu Branhamu, je, ni kweli kuwa hakuna mtu anayepaswa kuhubiri ila wewe? Tumeona, tumekuona ukiwakemea watu, ukiwawekea watu mikono hatu hatuamini wewe ungefanya hilo kama hawapaswi kama hawapaswi kuhubiri. Jamani, ndugu dada, yeyote aliyewahi kukwambia hakuna yeyote anayepaswa kuhubiri ila mimi, hakika ningekuwa raia duni wa Mungu na hayo yote la. Kila mtu au kila anayesikia wito wa Mungu juu ya maisha yake aingie katika huduma na aanze kuhubiri. tunawahitaji watu wa Mungu wanatiwa, wanatiwa mafuta ulimwenguni kote kuhubiri injili. Ona, mimi ni mmoja wa changarawe mdogo ukingoni kati ya mawe mengi makubwa. Ona, kwa hivyo mimi kunao wengi wanaofaa zaidi, wanaostahili sana, walio bora kwa kila njia kuhubiri kuliko mimi. Mimi ni mmoja wapo wa walio wadogo, mtu mnyenyekevu nje hapa. Mimi ni punje moja ya ngano katika gala lote. Ona, kwa hivyo hilo tu, mwajua lile ninalokusudia mtu yeyote aliyeitwa na Mungu yampasa kuhubiri injili. Mkristo awezaje kuingia zaidi katika upendo wa Mungu? Soma neno na kuomba. Soma neno la Mungu na kuomba. Nitaharakisha nipate kuyafikia mengi niwezayo. Nilileta swali moja, lakini S siku sikuliuliza vizuri. Nataka kujua kama utakuwa na ibada ya uponyaji kabla ujaondoka mjini. Kama sivyo, yanipasa ni nipate mahojiano ya kibinafsi pamoja nawe. Sasa wa lakini, nadhani mtu huyu alikuwa kwa mahojiano asubuhi hii. Bila shaka tulikuwa na ibada ya uponyaji, tumekuwa na ibada ya uponyaji pia. Ndugu Branham, tafadhali fafanua wa Korinto wa kwanza kumi na moja kumi na moja na kifungu cha nne hadi sita. Je, haya yanamaanisha kifuniko tofauti na nywele, au je nywele ndefu ndiyo kifuniko pekee tunachohitaji? Nifungulie wa ni fungulie wa Korinto wa kwanza kumi na moja. Hebu tuone wa Korinto wa kwanza kumi na moja nne. uh, uh, uh, inasema tunapoomba. Ehe, naam yeye alilipata hapa, wanasema katika kuomba au kutubu tunaweza kutoa nywele zetu, tunaweza hebu tuone, wana mstari uliochorwa kupitia kwa kitu fulani hapa wakati tunapo utubu, wakati tunapo utubu, je, twaweza kutoa nywele zetu wakati unasema? hmm. <laughs> uh, je, tunaweza kutoa nywele zetu au kuzitoa tunapo tabiri? kama una, una nywele bandia labda unaweza, lakini ninge au ku, kuvaa mojawapo wapo wa hizi nywele bandia za Beatles au chochote kile. Lakini kama ningeonekana sawa nikiwa na moja labda ningelivaa moja mimi mwenyewe, lakini si zile nywele bandia za Beatles, lakini nywe nywele bandia. Lakini hilo ni sawa, kama una nywele zozote na unataka moja kama una, unaweza kufanya hivyo, hilo ni zuri kabisa. Naam bwana, kama ni mwanamke nywele zake si ndefu kutosha naye anataka ku, kishungi mle, ningesema kivae, dada. Kama mtu ana anaoma mbaya na kadhalika, na anataka yote, kwa njia yoyote hata kwa kuonekana kwake mbele ya mkewe, kama huyo mwanamume ataka kuvalia nywele bandia afanye hivyo. Naam, hakika hilo si mbaya la bwana, si dhidi ya vile vile. Ingelikuwa kwa meno yako au mkono bandia au chochote kile, kama maumbile yanayo yamekunyima kitu fulani na ni muhimu sana kwako, waendelea, hilo ni sawa kabisa. Lakini hapa lasema, je, tunaweza kuvalia nywele zetu au kuzitoa tunapoomba au kuutubu? Hili lina maanisha nini hasa right? Vema, soma ndugu Nevo kama 4 4 hadi sita. vema vema. Kila mwanamume asalipo au anapoutubu naye amefunikwa kichwa, kichwa yuaibisha kichwa chake. Hiyo ni kusema kama yeye ana nywele ndefu vema, bali kila mwanamke asalipo au anapoutubu bila kufunika kichwa yuaibisha kichwa chake, hiyo ni mumewe, kwa maana ni sawa sawa na yule aliyenyolewa. Maana mwanamke asipofunikwa na akatwe nywele kama yeye ataka, ataka kufupisha nywele zake, mfanye afanye inyowe yote, wala kama ha, hawezi kuwa na ai, au ikiwa ni aibu kwa mwanamke ku, ni aibu mwanamume mwanamke kukatwa nywele zake au kunyolewa, na afunikwe. Sioni lolote kuhusu kuvaa na kutoa nywele pale, isipokuwa mwanamke yu yule anataka yeye, ana amesema kama yeye anapasa aikate, basi na ainyoe yote, ona. Kwa sababu asipofanye hivyo, na awe na na na nywele zake, kwa sababu nywele zake ni kifuniko chake. Lakini mwa kwa mwanamume kufunika kichwa chake nywele ndefu, kama mwanamke akisimama mibarani, yeye aonekana kama mwanamke juu pale, ona. Kwa hivyo yeye apaswi kuwa hivyo, ona hilo hilo ni hilo, hilo lina linamaanisha wanavaa nywele na kuitoa. Nadhani mtu yule huenda alikosea katika kuwa, kuwaza pale kuwa ilimaanisha mwanamume anayethubutu anayeutubu akiwa amefunikwa kichwa, kichwa basi yeye utoa kifuniko chake. Ona, la hilo, si ati alikuwa na nywele ndefu yamaanisha kama amefunikwa sasa. Aendelea kusoma zaidi kidogo. Wewe uliuliza swali hilo na ulitambua, kuwa kichwa chake mwanamke ni mumewe. Wangapi wanajua hilo? Na kichwa cha mwanamume ni Kristo, na hivyo mwanamume anapaswa kukata nywele zake kwa ajili ya Kristo, kwa sababu katika yeye kuna mwanamume na mwanamke na kadhalika yeye ni baba, mama, dada, ndugu wote, lakini katika mwanamume kuna wanaume pekee. Kwa hivyo yeye anapaswa kukata hiyo kwa sababu ya Kristo, lakini katika mwanamke mna wanawake pekee peke, kwa hivyo yeye angeweza kuwa kifuniko chake kwa sababu mumewe anam, anamtawala yeye, ni bwana wake, mtawala wake. Kwa hivyo basi yeye anapaswa kuwa na nywele ndefu. Alafu basi yeye akisema hana budi, hana budi ku, kuinyoa basi na anyolewe, kisha likasema kama ni aibu au fedha wake, ambaye anapaswa kuonekana mrembo hakuwa amenyoa nywele zake zote zimenyolewa, basi na na anaifuniki kichwa chake na awe na nywele ndefu. Ona, kwa hivyo ni yeyote lot, lote limefafanuliwa na, na, na kusudia laonekana saa hii seminari. Eh, semeni amina kama ndivyo, ama mmelifamona vema. Ndugu Branham tuna dakika kumi pekee. Sasa ndugu Branham, hatuna mhubiri pale tunapoishi. Lakini tuna ibada ya kanda Jumapili usiku pekee. Je, tuwapeleke watoto wetu kwa kanisa lingine kwa shule ya Jumapili? Je, ibada za kanda zinatosha? Vema, acha hilo liwe kulingana na jinsi watoto wako wanavyoendelea. Ona sasa, mkiwapeleka watoto wenu, wao ni wadogo, kisha muwapeleke nje kule, katika kundi fulani kule nje ambalo litawashindilia upuuzi o, o, ambao wao ambao wao hawapaswi kujua. Singefanya hilo, kama kama inaonekana kana o, o, o, wanajifunza ya kutosha kutoka kwa kanda zile na kadhalika, nawe utuseme uwapeleke kwenye kanisa Katoliki, uwapeleke kanisa Katoliki uwapeleke kwa kitu kama hicho, singe kushauri hilo. Ona kama wao lakini, sasa kama una kanisa nzuri juu pale ambalo labda halikubaliani na mambo mawili au matatu, nawe na watoto wako wanataka kwenda kwa shule ya Jumapili, wawe ni watu wa Injili, Injili nzima, chochote kile, vema, hilo ni sahihi kabisa. Lakini ona, lakini unapofikia mahali ambapo inategemea jinsi watoto wako wanaona, wa na, tazama yale watoto wako wanavyofanya, yale jinsi wanavyotenda kwake. Hebu tuone, kama huna kanisa la kuhudhuria, ya kupata usikize tu kanda, naam, hilo ninge, mimi, hilo ni sawa. Je, watoto wako sharti wa, wapate tukio fulani ili wawe na Roho Mtakatifu kama wao, kama kama wao wanafahamu ujumbe wa siku za mwisho, je, wana Roho Mtakatifu? Kila mmoja ya pasa awe na tukio. Watoto wako hawawezi kuingia kwa njia nyingine yoyote ila njia ile ile unayoipitia. Ona, hawana budi kuzaliwa mara ya pili. Hakuna wajukuu katika ufalme wa Mungu, wao wote ni watoto. Hawana budi kuwa nalo, ya pasa wawe na tukio la Mungu ili waingie, kama tu ilivyo kwako. Sasa natumai naweza kupata hili ni mpendwa sana. Hebu tuone kuhusu maandiko ya Waefeso 4:11 hadi 13. Je, sisi sote hebu tuone Je, sisi sote tutapata kukamilishwa kwa watakatifu kupitia kwa kanda au yatupasa kuwa hapa ambapo karama za roho zinafanya kazi na, na ofisi mbalimbali za kanisa kusaidia kutukamilisha sisi? mioyo yetu imeamini neno lote la Bwana. Sasa mtu huyu anatoka Oregon. Sasa mpendwa wangu, naamini najua ni nani. Ona ni naam, eh, namjua na bila shaka namjua mvulana wa wako. Kama mtu yule yuko hapa, najua wewe uko kama sivyo, huenda lilikuwa jumapili iliyopita. Ona, ili huenda limeletwa Jumapili iliyopita, lakini mtoto wako wa kiume huendesha ndege ya hifadhi za wanyama. Ona nani yeye usimamia yeye ni, nadhani yeye ndiye aliyenialika mimi kwenda kuwinda kulungu pamoja nawe kule Oregoni, ambako nami nadhani, hii hii ni kweli. Sasa namjua mtu huyu kwa barua na kwa, na, na kwa hivyo la wanataka ku, kuja humu kanisani kwa ajili ya kukamilishwa. Ona ili sisi, sisi tupate kushirika sisi kwa sisi hapa kanisani, lakini kukamilishwa uja kati yetu na Mungu. Damu ya Kristo ndio inayotukamilisha katika Roho Mtakatifu. Sasa katika kanisa unasema karama zinatenda kazi. Sasa hatuna karama nyingi sana zinazotenda kazi hapa, lakini tuna baadhi yake. Tuna ya karama ya lugha na na karama ya unabii mbili au tatu, nafikiri ndugu wetu uh, Habengon tam, hapa uh, kokote aliko yeye ana karama ya, ya kunena kwa lugha nasi tuna ndugu wetu Juna Jackson pamoja nasi naye unena kwa lugha. Kisha tunaye e, wenye kufasiri wawili au watatu. Ndugu Nevo hapa pia mchungaji wetu unena kwa lugha na wakati mwingine utoa unabii na Bwana uleta kwake. Hivi majuzi tu, yeye yeah, alisema jambo fulani. Yeye yeah, alipiga simu nyumbani nilimokuwa, na kwamba yeye yeah, alitabiri alitabiria juu ya mtu fulani, akamwambia mlevi ange, kutakuwa na mabadiliko makubwa ndani yake papo hapo au kitu kama hicho, na huyo mtu ameshatoka amesha kwenye chama cha waku, kuwasaidia walevi na kupin, wakupindukia akiwa bado mlevi wa kupindukia, na kwa siku sitini na nane ajagusa pombe hata kidogo, wala dawa yake au chochote kile. Huyo alikuwa ndugu Nevo akitoa unabii juu yao. Kwa hivyo sisi tuna tuna karama kadha zi, zinazotenda kazi kati yetu, nasi tuna tuna furahiwa sana kushiriki na yeyote wenu hapa apatai nafasi, anayefanya kazi au anayetaka kuja na kushiriki pamoja nasi, lolote tuwezalo kufanya, tuna furaha tele kwake. Ona, lakini sasa kukamilishana ni kazi ya Kristo. Sasa hebu unione moja au mawili zaidi. Ndugu Branham, waweza kuwa hisani yako kueleza juu ya ile picha iliyochukuliwa na ndugu Agan Bright, swali la kwanza, ya pili, kwenye picha ya pili ukutani, ile nuru inayokuzunguka wewe, ile bi, bizimu na mengineyo. Vema, sasa hebu niwaambieni, waliandika majina yao na wako hapa sasa. Tunafahamu ni ndugu na dada Jackson toka Afrika ya Kusini, wamerudi. Kwa hivyo tuwafahamu. Hizo tumekwisha tumekwishaeleza hayo. Lini kanisa ambalo, lini kanisa lililo lililokufa katika wakati wa ile dhiki kuu litakapofufuka, je, wao pia watangoja hadi ule ufufuo wa, wa wasio mcha Mungu? Je, wataishi tena katika ule utawala wa miaka elfu. Sasa hilo ni swali zuri la hitaji zaidi ya wakati ambao ningelipea, lakini tu ili nipate ona, sina nina nina yasiyopungua theluthi mbili ya yale niliyoanza nayo asubuhi hii. Imechukua masaa mawili ni mengi sana, hata siwezi kuyafikia. Mwaona, nami nataka tu kufikia mengi niwezayo, sikuona tu yaliko, najua kunayo mazuri mno ndani humo pia ambayo yapasa yajulikane, kama kufafanua ule uzao wa nyoka na mengineyo. Lakini nitaharakisha na kuingilia ili upesi. Je, kanisa waliokufa katika wakati wa ile viki ona, watakuwa katika ufufuo ule ule, ufufuo wa pili? Ufufuo wa pili, je wao pia watangoja hadi ufufuo wa wasiomcha Mungu? Wenye haki na wasio haki watafufuliwa wakati mmoja? Je, wataishi tena katika ule utawala wa miaka elfu? La, hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu. Sasa hilo ni fupi mno, lakini nina hakika. Paulo anamaanisha nini kwa kuwekwa huru na kuwa huru katika Kristo? kuwa huru toka kwa sheria ni nini? Vema, hatufungwi na sheria. Tuseme kwa mfano, hapa kuna jambo lile lile ni, nitaeleza katika njia ya kawaida upesi. Kwa mfano, nje hapa inasema nenda barabarani maili 30 kwa saa, ndio mwendo unaopaswa kwenda. Vema, sasa sasa, nikienda chini kwenye njia mji mwendo wa maili 40 kwa saa, ninahukumiwa na sheria, lakini nikienda tu kwa mwendo wa maili 30 kwa saa, mimi siko chini ya sheria. Ona, huo ndio uhuru katika Kristo. Ona jambo lile lile. au Aufu haufungwi na sheria mradi tu kama si, siibi sisemi uongo sivuti sigara sizini yoyote ya mambo haya pale. Mimi sihukumiwi na sheria yoyote. Ona, mimi niko huru toka kwa sheria, mimi niko katika Kristo. Wana, waonaje kuhusu kupanga uzazi? Nilikuwa na baadhi ya hayo kwa mahojiano asubuhi hii. Heri niongee binafsi na nawe juu ya mambo hayo. Ona, juu ya mambo hayo, kwa sababu kuna ma, ma, ma, maneno ya, na mambo ambayo yanipasa kusema ambayo mimi afadhali niyaseme kama mume na mke, na kuna uwezekano wa kufanya jambo hilo katika njia ifaayo. Ningesema kwa, kwa, kwa maelezo ya juujuu. Kuna siku nyingi sana katika maisha ya mwanamke amba, ambazo ye hawezi kupata mimba. Mwafahamu vema kwa nini? Naam, kuna wakati mwingine ambapo mtoto angemuua mwanamke kama angelipata mtoto, ingelimuua mamayo. Ya kupasa uchunguzi hilo, ona. Kwa hivyo uwe mwangalifu sana kwake. Ona, ona, hiyo ni kuleta uhai kwa ile ile ulilowekwa hapa duniani kufanya. Kama mkeo uugua mara kwa mara na mtoto mwimu mwingine angelimuua, sisi sisi singefanya hivyo, sidhani. Si, si, si, si, si Bwana akutaka wewe ufanye hivyo. Ninyi ninyi mnijie binafsi kwa mambo hayo, mialete mia kwenye maujiana ya faragha. Hebu niongee nanyi binafsi, mwaona nami naweza kutambua. Ona, kila mtu binafsi naweza kutambua kama wananidanganya au la. Ona, wananiambia mambo mbalimbali, heri niwaone ninyi ninyi tu ona kwa sababu unapoliweka nje hivi, ujui ni kwa sababu kuna mtu binafsi na mambo kama hayo, naweza kuyatambua kama wanasema kweli au la. Ona, kwa nini, kwa nini shetani afunguliwa kwa muda mdogo baada ya ile miaka elfu ya Ufunuo ishirini na, na tatu na ufunuo 20 na saba. Kwa nini afunguliwe? Apate kuwakusanya watu wake kwenye ule ufufuo wa pili, kwa sababu shetani pia hana budi kusimama hukumuni. Mwaona, hana budi kuhukumiwa. Lo, jamani, hiki hiki ni kitabu kilichojazwa hayo, siamini pia. Hili ni barua nyingine iliyojaa hayo Hebu sasa niyapate ni, yapi, ni haya mengine upesi sana sana. Ndugu Branham, tafadhali fafanua Matendo tisa mlango wa saba Matendo ishirini Matendo kifungu cha ishirini na mbili Je, waweza kulitafutia, ndugu Nevo? Tafadhali fafanua Matendo tisa kifungu cha saba Sasa anapofungua hilo nitaona kama anaweza kupata lingine upesi mno. Je, mmechoka? Najua mmechoka. Tafadhali fafanua ile siri ya kugeuzwa kwa bibi arusi itakavyotendeka ita na ni wapi mahali bibi harusi atakapoenda si ni maswali mazuri mno haya ni mazuri mno ningesimama tu hapa siku nzima ndugu ajibu swali la mia tatu sitini na moja hebu kidogo sasa kifungu kifungu matendo tisa kifungu cha saba asante ndugu nevo kifungu cha saba na wale watu waliosafiri pamoja naye wakasimama kimya wakiisikia sauti wasione mtu sasa najua unapoelekea. Ona, sasa mahali panapofuata palisema kuwa wao vinginevyo. Uh, eh, sasa si, sijui yale yaliyotendeka pale, siwezi kuwaambia kwa sababu mahali panapofuata walisikia pamoja waka waka hawakuona, na panapofuata waliona na hawakusikia. wangu wangapi wameona wame wamewahi kuona hilo hapo mbele katika Biblia? Ni nimeliona nami siwezi kulifahamu. Ona, ni itanipasa Bwana anifunulie. Niliwaambia ni, ni, ni muda mchache uliopita, yanipasa niwe mwaminifu kwenu. Ona, sijui, nasikitika kama ni kama nina kama, ni, kama siwezi kueleza. Nitakuwa mwaminifu kutosha kuambia ninyi, siwezi lakini sisi si, si, si sitalitatua ikiwa ikiwa, sijui, siwezi kueleza hilo, maana mahali pamoja ilisema waliona nuru ile na hawakusikia ile sauti kamwe, au kitu kama hicho, na mahali panapofuata waliona ile walisikia ile sauti na hawakuiona kamwe ile nuru. Siwezi kulieleza ona sisi jui ilikuwaje, nami sitajua hadi Bwana anifunulie. Si zaidi ya vile ningewaambia kuhusu ndoa, talaka. Sikujua hadi Bwana Mungu Mungu muumba wa mbingu na talaka sikujua hadi yeye aliponifunulia mimi, na hata asubuhi hii Bwana Mungu muumba wa mbingu na nchi ajua jua ilikuwa kweli asubuhi hii yeye alimaliza jambo hilo lote kuniambia mimi kuhusu ndoa na talaka namu, hiyo ndiyo sababu unasema hebu nikakusanye ni, ni yote pamoja kutafuta wakati mmoja wapo wa mambo hayo, kama ule uzao wa nyoka yaliyopotolewa yalipotolewa kwangu, sisi singeyajua. Sin, singeyaona lolote, lakini niliendelea ni tu kufuata hilo, na muda si muda ndipo una budi kwenda mbali sana, uwe peke yako. Ndipo sasa Roho Mtakatifu ataanza kulifunua. Sasa nataka kuwa mtu yote nataka mtu yote ajaribu kuhukumu hayo. Sasa ona, uwezi kufanya hivyo, tafadhali fafanua ile siri ya kugeuzwa kwa yule bibi harusi. Ni mageuzi tuona miili yetu. Sasa hebu tuseme yetu, mwajua lile ninalo maanisha. Ninaposema hilo, sikusudi ku kufuru, sikusudi kusema yetu, sikusudi kusema kanisa hili, nakusudia kusema kila muamini. Ibrahimu, yeye alikuwa akimtarajia mwana wa ahadi yule aliyeahidiwa kwake, sivyo? Na kanisa linamtarajia mwana wa ahadi, bibi harusi, sivyo? Yule bibi harusi anamtarajia a mwana wa ahadi. Kabla ya yule mwana wa ahadi ajapata kuwajia, Sara na Ibrahimu mili yao ilipaswa igeuzwe, sivyo? Yeye alikuwa mzee sana kupata mtoto. Yeye hakuwa na mishipa ya maziwa matitini mwake, matiti yake yalikuwa yamekauka, tumbo lake la uzazi, alingeweza kupata mimba. Yeye alikuwa tasa, yeye hangempata huyo mtoto. Moyo wake ulikuwa ume, umezeka sana kustahimili utungu wa kuzaa. Kwa hivyo nini kitendeka? Mungu alimgeuza ali akawa msichana tena, naye alimfanyia Ibrahimu vivyo hivyo, kwa sababu yeye alisema mwili wake ulikuwa umekwisha kufa ona, na ilimpasa yeye ageuze mili yao kusudi wapate kumpokea yule mwana wa ahadi, na sasa tuweze kumpokea huyo mwana wa ahadi siku hizi katika miili hii tunayoishi ndani yake, miili hii hii ni ya dhambi. Hii dhamiri ya kwanza inaongoza mwili huu wa kuona, kuonja, kugusa, kunusa na kusikia, na imeufarakanisha. Tunatoa hoja kadhalika. Lakini huo mwili mpya unaotokana na huu uliozaliwa mara ya pili, si dhamiri hii ya kwanza, itakwisha. Ni hicho kitu cha ndani kilicho hai. Kila mtu anayefahamu hilo asema amina si huwa nje kuona kuonja kugusa kunusa na kusikia, sio huo. Ushati ufe na utakufa, lakini ile sehemu yako ya ndani, mle ndani kabisa ndani, hiyo ndiyo mtu ambaye hawezi kufa. Ona, na huyo ndiye mtu ambaye maisha mapya huanzia toka kwa huku kuzaliwa kupya na yanamjenga mtu mwingine katika mfano wa mtu huyu ambaye ni wewe, kuzunguka maisha yako. Mwaifahamu? Kwa hivyo mwili huo uko lakini si wazi. Na ni nini neno lililoahidiwa kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu? Na pale huu huonyesha ule usio halisi, huo utaonyesha ule halisi, lile neno. Ona, na jambo lile lile ni au kugeuzwa kwa bibi harusi, kutakuwa vivyo hivyo. Lile neno lililo ndani yako, mwili ule utaumbuka kuzunguka hilo neno, vivyo hivyo, kama ilivyofanyika kwa Sara. Kabla ule mwili wa kale Sara aliokuwa nao, huo mwili wa kwanza, ilipasa ugeuzwe ili umzalie mwana. Mnafahamu, mwili huo hau, haungaliweza kufanya hivyo. Mwili huo hauwezi kufanya hivyo, kwa hivyo shati ugeuzwe, vivyo hivyo, kumpokea yule mwana. Itatendekaje na ni lini? Ni wapi? Bibi harusi ataenda wapi? Ataenda utukufuni, mbinguni, kwa ajili ya ile karamu ya harusi. Katika mfano tuka, kama Isaka na Rebeka. Rebeka alipoenda kumlaki Isaka, kumbuka Eliezeri akiwakilisha sasa ujumbe uliotoka kwa Ibrahimu Eliezeri aliondoka akaenda kumtafuta bibi harusi kwa ajili kwa ajili ya Isaka. Yeye alimpata yule mrembo Rebeka wakati wa jua kupungua, yule msichana mdogo mwenye ngozi jeusi kidogo, akija huko ameubeba mtungi wa maji. Na Eliezeri akaomba akasema, Bwana Mungu, nipe safari nzuri sasa na mafanikio kwa ajili ya bwana wangu Ibrahimu naye akasema, nenda zako usimchukue kati ya Wafilisti usimchukue. Akaondoka akaenda juu pale katikati, kati ya watu wake, ikionyesha ya kwamba bibi harusi wa Kristo na Kristo wana uhusiano wa damu, kwa sababu Rebeka na, na Isaka walikuwa binamu. Na kwa hivyo wao wakashuka wakaenda, na huyu mrembo Rebeka akajitokeza na akateka maji, naye akaomba na, na kunywesha ngamia na mengineyo. Alafu ut, utatambua Rebeka alikuwa na chaguo la mwisho, lilipasa itoke kwa Rebeka yeye alimsi baba kwa ajili ya yule binti, yeye alimsi mama kwa ajili ya yule binti, wala hakuna hata mmoja angekubali. Walimtaka yeye akae kidogo, yeye akasema msini, msinizuie katika kazi yangu. Na Rebeka alipaswa kujiamlia, kwa sababu yeye alisema yeye ndiye mwanamwali, hebu ajamlie na mara tu alipoulizwa akajiamulia upesi, alisema nitaenda naye. Akapanda juu ya ngamia akaenda kumlaki yule. Tazama, ngamia yule yule aliyemnywesha maji ndiye ngamia aliyembeba hata kwa bwana harusi wake na mafanikio yake yote, na ngamia yule yule, nguvu ile ile ya mnyama katika bibilia huainisha nguvu na nguvu ile ile tunayoipa maji na sifa Amina. Ona, maji uzima kusifu lile neno ni kitu kile kile kinachotupeleka sisi katika ile nchi yenye utukufu kumlaki bwana arusi. Naam, Bwana. Amina. Tukitazamia kuja kwa uo utawala wa miaka elfu wenye furaha, Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumnyakua bibi arusi wake anayengoja. Nakumbuka Isaka alikuwa ameondoka imana na alikuwa amesimama kondeni akitafakari wakati wa jioni sana. Amina. Yeye yeah, alipomwona Rebeka akija. Rebeka hajapata kumwona mbeleni, naye Isaka hakuwa amemwona kamwe, lakini ulikuwa upendo wa kuonana mara ya kwanza. Rebeka alimpenda na Isaka kampenda na Rebeka, hata alikuwa amefunikwa shela. Amina, lo jamani, natazama Rebeka alipomwona moyo wake ulijawa sana na furaha. Yeye hakujua alikuwa anaenda kuolewa na nani, lakini kwa imani. Amina na na nakumbukeni, Yesu ataondoka ufalmeni nasi hatutamlaki utukufuni, itatupasa kumlaki hewani, kati ya mbingu na nchi, ambapo pamepanuliwa kutukomboa sisi naye alimlaki Rebeka katikati kati ya nyumbani kwa Rebeka na kwake. Amina, akampeleka nyumbani kwake, akamwona, akawa mrithi wa kila kitu alichokuwa nacho babayi. Amina. E, kamili, kamili, kamili tu. Vema. Swali: je, Mungu hutenga mwanamume na mwanamke katika... uh, afadhali nisome hili. Ona, ona ni uenda nitasema neno fulani, mwaona, najua ninyi nyote, lakini haya haya, haya yananaswa, mwaona. Kwa hivyo afadhali nisiseme, ni, ni ni kitu fulani kuhusu mtu yule aliliandika, mwajua ni nini, na afadhali ni kuona wewe kwa mahojiano ya kibinafsi. Ona ni heri sisi, sidhani itakuwa vizuri hakika kusoma hili. Ona ni ni vema mtu yule, hakuna ubaya wowote wao, waliuliza swali halali, lakini na, na nafikiri ingekuwa vema kwangu kuona hilo kwa mahojiano ya binafsi, sivyo? Yeyote yule, wajua, ndivyo, yeyote yule. Lo, jamani eh, tumekwisha pitisha wakati wetu, enyi watu. Heri tu tutu, tutumalize tupate kwenda kwa, kwa, kwa, chakula chetu cha cha kutwa. Mm, nataka mm, nisi, nisimame nitumie wakati gani jamani? Ni ni naamo, hebu labda kidogo tu. Yeyote apaswaye kuondoka upesi sana, usiache chakula chako kiungue. Lakini kama wewe kama una na, na uenda, labda nitakula nita, nita, nita, nita chakula katika blue bowl au prower <laughs> ma moja wapo mahali hapo na, na labda hawatawasumbua kama ya kupasa kuondoka. Mungu akubariki. Nafahamu ona, nami ni nitachukua karibu, nitayaweka haya papa hapa, nana, ni hayo pekee nitakayojaribu, kisha nitaenda hapa, itakuwa karibu itachukua karibu dakika kumi na tano zaidi ndipo nitaenda kula. Nina binti wawili walioolewa na watu wa wad nao wanaamini ujumbe huu wao madhehebu. Naam, nao wanaamini ujumbe huu na wamechukua msimamo wao kwake. Nao wamepata uh, wafanyeje? Wamepata pingamizi, tufanyeje? Shikilieni msimamo wenu, hakika. Onyesheni mlivyo, naam. Usijitolee kwao, la bwana. Sisemi msiende kati yao kushiriki au kitu kama hicho, mradi tu mnaweza kushiriki, lakini wanapofikia pa kugeuza mlo, mwajua huwa hawezi kula pamoja na kunguru. Ndugu Branham, je, waweza kufafanua Marko 13:27 pia? Ndugu Branham, na wale watu katika Ufunuo ishirini saba na tisa je, nini watakaofanya vita dhidi ya watakatifu wanatoka wapi? Je, kutakuwako kuelea juu kama ilivyokuwa kwa jamaa ya Nuhu? Uh, ufunuo 13, au la Marko 13, 27, ndugu Neville. Ufunuo 20. Una Biblia yako pale ndugu Cups? Ufunuo 20, na inaonekana kama 7 na 9 nafikiri mimi wanapofungua hayo hapa yeye amepata papa hapa ufunuo ilikuwa ni sasa Marko 13, 27, 13, 27 ndipo atakapowatuma malaika na kuwakusanya wateule wake toka pepo nne na toka upande wa mwisho wa nchi hata na hata upande wa mwisho wa mbingu. Toka upande wa mwisho wa, wa mwisho wa nchi hata upande wa mwisho wa mbingu, hilo lanena kuhusu ufufuo, kugeuzwa, kule, kunyakuliwa. Yeye atawatuma malaika zake kuwakusanya. Je, uliwahi kuwaza malaika ni nini? Aha, wajumbe. Yeye atawakusanya pamoja, kuwakutanisha pamoja. Ona akiwaleta kuwafunganisha pamoja toka upande wa mwisho wa nchi hata upande wa mwisho wa mbingu, lile neno ambalo limekwisha kuweko na limedhihirishwa duniani. Ona mwafahamu, neno limekwisha kunenwa hapa, limedhihirishwa. Ona vema, ndugu Kapsi, hebu tuone na hiyo miaka elfu itakapokwisha shetani atafunguliwa atoke kifungoni mwake. Vema, nimemaliza tu kueleza hayo, sivyo? Jinsi yeye angefunguliwa toka kifungoni mwake hiyo miaka elfu moja itakaoisha. Vema, nina lingine papa hapa, ngoja kidogo. Ndugu Branham, ilikuwa ni Mungu au ni mimi niliyejiletea hayo wakati yale mambo yalipotendeka nilipo jr jaribiwa hiyo ilikuwa ona, kama unaweza kusoma hilo. Ni mwandiko mzuri, lakini elimu yangu ni ya haba. Lasemaje hapo ndugu, ndugu Braam aongee na ndugu Nevo. Siamini naweza kujibu hilo. I, I don't ndugu Kaps, au siwezi kulisoma. Kasema I, ilikuwa isipokuwa ni, hebu tuseme kama ya, alikuwa ni muuguzi kitu fulani kuhusu uuguzi. Hiyo ilikuwa ya Mungu nilipoacha uuguzi, au ilikuwa kosa langu? Singejua. Heri nikuone kwa maojiano ya kibinafsi ona. Sasa, uuguzi ni jambo halali, kama tu muuguzi. Ningesema sasa, mtu yeyote haku sikurudisha tu hilo, nipate kusema, sitalijibu sita, kwa sababu hilo ni muhimu sana kwa mwanamke yule, kama swali lako lilivyo muhimu kwako, kwa au kwangu, ona. Lakini sasa kama ni kama ni muuguzi, ila uliache tu uliacha tu uuguzi kwa sababu ulidhani tu haikupasi kufanya kazi vema, nafikiri uuguzi yakupasa uwe kama kitu cha huruma, ona, yakupasa uwazie kuhusu kufanya jambo fulani kama daktari. Daktari ambaye ni daktari mzuri angemsaidia mtu bila kujali kama yeye alikuwa na alikuwa na hela ya pesa au la. Daktari alisi ona, nami na dhani mhudumu, mtu yeyote, huduma yetu inapaswa kuwa ya sisi kwa sisi, kwa sababu tunafanya maisha bora sisi kwa sisi. Mimi wao waliponiambia ilinipasa kuchukua dola mia kwa juma kwa, kwa, kwa kanisa ili kama mshahara. Naam, ilikuwa ilikuwa karibu kuniua sasa. B, B Wilson najua na labda wanawe na hao wanaoketi hapa wako, eh, mwakumbuka miaka mingi iliyopita nilihubiri papa hapa eh, hapa kwa miaka kumi na saba na sikuwahi kuchukua hata senti moja maishani mwangu, hata pesa kidogo yoyote chochote ningaliweza kupata, niliweka kwake. Ona basi, waliponiambia ilinipasa kuchukua ili nipate kuwa katika mikutano hii, ilikuwa karibu kuniangamiza. Ona, bila shaka naamini ni sawa, lakini kwangu mimi tu, mwona sitaki chochote, pesa zozote. Kitu pekee ninachotakacho ni, ni, ni, ni urafiki wenu na kupata fadhili machoni penu machoni pa Mungu ninawapenda. Ni ona, nawapenda, nami nataka kuwa sahihi, nami nataka kuwa sahihi. Na sasa nawatakeni mniamini mimi, ni, nawaamini ninyi, na ukija kwangu na swali, nataka niwe mwaminifu kwako. Na kama ni, ninamwambia nina ninyi, ninawaambia katika jina la Bwana, nawatakeni mfanye hasa vile ninavyowaambia mfanye Msiondoke kwake hata kidogo, ndipo nafikiri tutaendelea vivyo vema. Ona, halafu mengine. Na kwa hivyo sasa, kama ni uguzi, nami nafikiri kama wewe moyoni mwako kuwa muuguzi, kila mtu hawezi kuwa muuguzi. Muuguzi ni mtu ambaye ni mpole na mwema, Lord, nadhani muuguzi alisi, kama umewahi kuwa mgonjwa hospitalini au chochote kile, ukamwona muuguzi alisi ambaye angekuja na kukufariji au kitu kama hicho. Nilifanyia upasuaji kwa ajili, nilipigwa risasi wakati huo ilinibidi kwenda hospitalini. Kulikuwa na muuguzi mzee pale, nilimuita achali tamu, kwa kwa sababu wao yeye kila mara alikuwa na achali mdomoni mwake akizila, ilikuwa hivyo daima. Nami nilikuwa, nilikuwa tu mwenye umri wa miaka kumi na minne na nilikuwa nimepigwa risasi, naye alikuwa tu mdogo, mtu mdogo tu. Haidhuru. Naye ange hiyo miguu iliyopigwa risasi karibu yote miwili ilipuliwa, hivyo naye angeweka hapa mto na pale mto, na kila wakati yeye alikuwa akinisaidia, nami kila mara nilidhani nilikuwa tu mtoto. Niliwazia ningemuo ningemuoa kwa sababu yeye alikuwa yeye alikuwa mkarimu na mzuri kwangu, vema. Ile waona, oh, hilo la maanisha jambo fulani ona, kufanya kitu fulani like, uh, ningependa kuuliza swali swali la kwanza. Je, suruali ndefu na koti za wanawake kulalia sasa ngoja kidogo, hebu nilisome, nkuana ajisomea mwenyewe swali hilo, la ili litakuwa sawa. Je, suruali ndefu na koti za wanawake kulalia ni mavazi yanayowapasa wanaume? We, usiniambia, wawezi kukuuliza ku, mengine motomoto -moto sijui <laughs> Uh, nitawacha tu mjiamlia hayo haikupasa kusimama nazo walipo watu huku umezivani. Ninajua hilo kwa hivyo, hivyo. Ingekuwa lakini katika katika kwenda kulala si, sijui, itanibidi kuthibitisha hilo pia nili niliwaambia nitakuwa mwaminifu kama sikujua sitaona mao, ma, ma, maoni yangu kuhusu hilo vyema isipokuwa unataka, ku, unataka, maoni yangu binafsi. Kama unataka ayo, nitakwambia ona sasa kumbuka si, si, si, si, si ningekosea maili milioni nadhani ingelifaa inge inge kuvalia vazi refu la kulalia lakini lakini kama wewe lakini iwapo wewe lakini hiyo ni juu yako sasa siwezi siwezi kukwambia wewe hilo kwa sababu singelithibitisha sasa hiyo ni hiyo ni, ni mimi si yeye kumbuka ona je ni kosa kukata nywele za mwanamke juujuu naamini tulieleza hayo dakika chache zilizopita ona kwa nadhani wanaviita vile vitu vidogo vinavyopepea chini hivi. Ndugu Branham, moja ya zile kanda za nyakati saba za kanisa ilitaja kuwa Yuda alikuwa amehesabiwa haki, ametakaswa. Haya yalikuwa halisi pale. Kuna lingine zuri: fafanua tukio tukio halisi la neema ambalo yeye alipokea. Ulitaja pia kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima. Hata hivyo, tunajua yeye alienda kuzimuni na akapotea. Jina la mtu linawezaje kuwa kwenye kile kitabu cha uzima na apotee? Au kwa nini Mungu anaweka jina la mtu kwenye kile kitabu cha uzima, hali yeye ajua kuwa mwishowe watapotea? Sasa hilo ni zuri, sivyo? Sasa hili lingekuwa zuri. Sasa nitamtegemea Bwana tu kujibu hili, kwa sababu ninazunguka zunguka, ninachunguza nina chunguza, chunguza, samani tazama kwanza, katika makanisa yetu, nilitaja kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima. Sasa hilo ni kweli. Sasa tunajua hilo kwa sababu Yesu aliwaambia ali wao wote walitumwa waliotumwa nje, Matayo kumi, kutoa pepo, kuhubiri Injili, wamepokea bure, watoe bure. Nao walirudi wakifurahi kwa sababu pepo waliwatii, sivyo? Kisha Yesu akawaambia, na aliita majina yao. Walikuwa akina nani? Wangapi walitumwa nao wakarudi? Na Yuda Iskariota ambaye pia alimsaliti yeye. Ona, walirudi wakifurahi kwa sababu pepo waliwatii. Sasa ona, nia zao zilikuwa mbaya. Ona, haiwapasi hai kufurahi kwa, kwa maana wao wana wa uwezo wa kumtoa shetani. Ona, haikupasi kufanya hivi, inawapasa ina kufurahi kwa sababu mmepokea neema ya kutosha kuokolewa. Ona, ona haiwapasi kufurahi hivyo. Ndivyo watu kwa desturi de, watu walio na karama ni wale wasiotaka karama. Ona, Paulo alijaribu kutorokea kuto kitu kile Musa, vile vile viongozi wakuu kama hao hujaribu kutorokea kazi ile, wanajua mambo yali, yaliyo mbele yao ona Mungu ona, ukimchukua mtu ambaye kila mara eh, Bwana nijaze na nguvu, nami nitaenda nje hapa, nami nitatoa pepo, yeye hawezi kama kulifanya Mungu. Mungu ajua vyema kuliko kumsa, kumsadiki mtu kama huyo. Ona yeye hawezi kama kufanya hivyo, ni mtu yule ambaye hataki kuhusiana wowote nalo. Mwaona, huyo ndiye mtu ambaye Mungu humchukua na kumfundisha kitu fulani wakati mwingine, mwaona. Kwa hivyo basi Yuda alirudi akifurahi, wote wale kuwa majina yalisema, msifurahi kwa kuwa pepo wanawatii bali furahini kwa kuwa majina yenu yameandikwa katika katika kitabu cha uzima. Sasa ukichunguza na kuchukua Danieli pia yule ona, kwa sababu jina lako liko kwenye kile kitabu cha uzima, kwa sababu liko mbinguni, jina lako limetambuliwa, hilo bado halimaanishi umeokolewa. Ona, haujaongoka hata utakapompokea Roho Mtakatifu. Kumbuka hilo, umeongoka tu kwa uwezekano. Ona, huja Uki ukiuliza niku, e, ukiniuliza nikupe mti wa mwaloni nami nikupe mbegu ya mwaloni, kwa uwezekano una mwaloni, kwa uwezekano, lakini bado hau, haujakuwa. Hiyo ndio sababu naamini katika usalama, jinsi nifanyavyo. Kama nina kama ninakuomba shamba la mahindi, kama naona mahindi yamejitokeza karibu urefu huu, kwa uwezekano nina shamba la mahindi si bado hayajakuwa, kitu fulani kingetendeka ona. Sasa uko njiani mwako kupitia kuhesabiwa haki na kutakaswa, hata kumpokea Roho Mtakatifu. Lakini unapobatizwa kweli na Roho Mtakatifu, wewe uko katika ufalme sasa. Unasema, ndugu Branham, hilo ni kweli. Sasa sina wakati sasa kuwapeni ku, ku ninyi andiko yachunguzeni tu mfikapo nyumbani, kwa sababu sijui niani mwangu yani, pasa nitafute tena hapa katika kamusi yangu ya maneno muhimu ya kupata. Yesu alimwambia Petro, ambaye alikuwa ameokoka na kutakaswa, alimwamini Yesu akatakaswa. Yohana 17:17, Yesu alisema uwatakase Baba kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli na yeye na neno ni mmoja, walitakaswa kwa uwezekano kwa ile kweli, neno ile kweli. Alafu Yesu alimwambia Yuda au, au Petro usiku ule aliposalitiwa, yeye alisema nawe wa utakapoongoka waimarishe ndugu zako baada ya kuongoka mtu yule alikuwa amemfuata yeye kwa miaka mya, mitatu na, na jina lake lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima cha mwanakondoo, na walikuwa wametoa pepo na kufanya kazi kuu, kuponya na kufanya kila namna ya, alihubiri neno na kila kitu, na baada hapo ameongoka. Mnaona ile unaelekea uongovuni. Ona yule mtoto mchanga ambaye tendo li, linapotendeka kati ya lile lile yai na shahawa, au li, ile mbegu. Lakini vinapo kwa uwezekano, mtoto yule yuko pale, tendo lile linapofanywa, ndipo mwili ule unaanza kuumbika. Sehemu ya pili, lakini huyo mtoto mchanga apaswa azaliwe hapa, na ndipo anapokea pumzi na uhai bado si pumzi ya uhai. Ukasema loo, ni hai? La, si hai. Hiyo ni neva zinazoruka ruka, misuli. Ona, mtoto hajapokea uhai, hata atakapozaliwa na wenda ukaruka na kushtuka shtuka, lakini wewe bado. Ona, ona, yakupasa uzaliwe. Mwajua lile ninalokusudia vema? Sasa sasa, yeye alisema basi, chukua ulitaja kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima. Hata hivyo tunajua kuwa yeye alienda kuzimuni na alipotea. Mtu awezaje basi kuandikwa kwenye kile kitabu cha uzima na apotee? Sasa hebu nipate jambo moja zaidi ndani humu, kwa mtu mpendwa. Sasa tazama, Biblia ilisema Danieli alipoona yeye yeye, aliandika kile kitabu cha kwanza cha ufunuo. Danieli, natwaona katika ono lile, alimwona yeye akija kwa yule mzee wa siku, ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu. Wangapi wao wanakumbuka, wamesoma hayo, na mlitambua mli, mli Yohana katika Ufunuo alifikia kile, ki, kile kile Ufunuo moja, na yeye alisimama pale, nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu, miguu yake, na jinsi ilivyoonekana mzee wa siku, mzee wa siku. Hivyo ni kusema hakuwa na wakati, alikuwa aliye wa milele, na yeye alikuja. Sasa tazama na watakatifu walikuja duniani na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kilifunguliwa ambacho kilikuwa ni kile kitabu cha uzima. Kitabu kimoja walikuja hukumuni, na ile yeye alikuja na pamoja naye wakaja makumi elfu mara kumi elfu, sivyo? Wakamtumikia yule bibi harusi yule malkia wa mfalme nani malikia wako mdogo nyumba, nani ma malikia wako mdogo nyumbani, yeye ukuandalia wewe chakula, sivyo? ambacho umechelewesha che lakini yeye ana anapokuandalia, yeye anapokuandalia, hivyo ndivyo yule bibi harusi umtumikia Kristo. Lile neno mtu hataishi kwa mkate tu ila kwa kila neno, ona, yeye huhudumu lile neno kwa yule mfalme, akidhihirisha lile neno lake la ahadi katika wakati ambao yeye anaishi. Amina. Aha, nilisema kitu fulani wakati huo hamkunifahamu lakini Tazama jamani, hilo lilikuwa nzuri. Ona hai akihudumu katika wakati huo lile neno. Sasa tazama, naye alikuja yeye, akafa na kumi elfu mara kumi elfu walimjia na hukumu iliwekwa na vitabu vilifunguliwa, na kile, na kitabu kingine kilifunguliwa ambacho ni kile kitabu cha ja uzima, nao walihukumiwa hivyo. Ni nani huyo aliyekuja? Yule bibi harusi ambaye haikumpasa kuhukumiwa yeye yu huru kwa ule hukumu. Kitabu kingine kilifunguliwa ambacho ni kitabu kile kitabu cha uzima, na wale ambao majina yao yalikuwa kwe, kwenye kile kitabu cha uzima ilipaswa hukumiwe kwa kitabu hicho. Na Yuda Iskarioti alikiri kuwa muamini na jina lake liliandikwa kati yao kwenye kile kitabu cha uzima, sivyo? Yeye alidai kuwa na uzima wa milele na jina lake liliandikwa katika kile kitabu cha uzima, kwa hivyo yeye apaswa ku, na yeye hana budi kuhukumiwa. Basi kuona sababu gani yeye alihukumu lile neno la uzima zima wakati huo akaliuza kwa vipande 30 vya fedha. Wengine u, uliuza kusudi wapate kuwa wamethodisti wabaptisti na kadhalika, aliuza nafasi yake toka kwenye kile kitabu cha uzima, naye atahukumu yeye hana budi kukumiwa, kusimama pale na ahukumiwe kwa hayo, kwa lile neno Ona, hiyo ndiyo sababu ilimlazimu Yuda kutenda hivyo. Ona, Yuda hana budi kuja hukumuni. Jina lake lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima, lakini hilo halimaanishe ameokolewa. Hana budi kusimama hukumuni. Yule mwanamwali aliyelala atasimama papo hapo chini ya jambo lile lile, jambo lile lile. Tazama, Yesu alisema katika Yohana mtakatifu tano ishirini na nne yeye alisikiaye ne, maneno yangu, Yesu. Hiyo ni kusema yeye ayapokeaye, si yeye asikiaye tu, ni li, na endelee kusema upuuzi. Ona, yeye apokeaye neno langu yeye asikiaye neno langu na kumwamini, si anayejifanya naamini, lakini aaminie kweli, yeye aliyenipeleka ambaye alikuwa lile neno, yuna uzima wa milele na hataingia hukumoni, bali amepita wakati uliopita kutoka mautini kuingia uzimani. Ona nam kwa hivyo Yuda aliandikwa jina lake kwenye kile kitabu cha uzima, ndivyo hasa. Lakini yeye alihukumiwa kwa sababu yeye alifanyaje? Yeye aliuza haki yake ya mzaliwa wa kwanza. Esau ali, alizaliwa katika jamaa yenye ahadi ya Mungu. Mwana wa kwanza ndiye aliyekuwa na haki ya mzaliwa wa kwanza. Wangapi wajua hilo? Kwa ahadi ya Mungu, jina la Esau lilikuwa kwenye kile kitabu kwa ajili ya ile haki ya mzaliwa wa kwanza, sivyo? Lakini yeye aliibadilisha kwa ajili ya mchuzi wa mboga mwitu au mbahazi, akiwa akiwa na njaa ku, ya kujaza tumbo lake tikiti ya kujipatia riziki, riziki yake ya alipoteza haki ya mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya, ya, ya riziki zake za, na angepata na angepata mahali pa kutubia wale wapelelezi walioenda na kule kupeleleza nchi ile walikuja na hata wakala zabibu ambazo Yoshua na Kalebu walirudi nazo. Hata hivyo, walifanyaje? Waliuza haki yao ya urithi. Yesu alisema, au Paulo akinena kwa kutiwa pumzi na Kristo katika Waebrania ile sura ya sita, maana wao waliokwisha kupewa nuru na kufanywa washiriki wa Roho Mtakatifu na kuonja zile nguvu za zamani zijazo Away... wakianguka, haiwezekani kufanywa upya tena hata wakatubu, kwa kuwa wanamsulubisha Mwana wa Mungu na kuihesabu eh, ile damu ya gano ambayo walitakaswa kwayo kitu bure na kufedhea ile kazi ya Nehema, haiwezekani mtu huyo akarudi. <coughs> wao kila mmoja wao isipokuwa Yoshua na Kalebu walikufa na kuangamia katika jangwa hilo, ingawa wao walikuwa waamini, ingawa wa majina yao yalikuwa kwenye vile vitabu. Na hapo Paulo akinena, mtu afikiapo mahali ambapo yeye ameokolewa na kutakaswa, ile damu hutakasa. Waibrania 13:12 na 13 yasema, ile damu hutakasa, na ndipo wakafikia papo hapo kwenye lango la ubatizo wa Roho Mtakatifu na kwa ajili ya sifa au dhehebu akakataa kuingia, kasema mtu yule amepotea na hawezi kuokolewa. Ona maana yeye amefedhei hata ile kazi ya neema iliyomwita hata mahali hapo na kumwonyesha kisha akageuka aiondoke yeye yeah, aihesabu ile damu ya agano ambayo alisulubiwa kwayo, Kristo alisulubiwa kwayo kama kitu kiovu, kwa sababu ile damu iliyomwokoa na kumhesabia haki na kumtakasa yeye, yeah, inamleta hata kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, na ndipo aondoka na kuiacha. Sasa tazama, mfano huo nachukua wakati mwingi, lakini tazama, Judas Iskarioti alifuata nyayo hizo hizo. Yeye alihesabiwa haki kwa kumwamini Bwana Yesu, kisha akamkubali yeye kama Mwokozi ye wake binafsi. Yeye alitakaswa na akapewa nguvu kutoa pepo, jina lake likaandikwa kwenye kile kitabu cha uzima cha mwana kondoo lakini ilip, ilipofikia Pentekoste na kwa Rome, katifu, ule ubatizo wa Roho Mtakatifu ule utu, utimilifu wa neno yeye alionyesha alikuwa nani hasa. Ndivyo hasa wale wapelelezi walioenda Kanaani walifanya hivyo, ndivyo hasa hesabu walifanya hivyo, ndivyo hasa shetani alivyomfanyia Hawa katika ile bustani ya Edeni. Hakika Mungu hata lakini Hawa alisema Mungu alisema yeye ye, ye, alisema naam, unajua ili, ilisema hayo, najua ilisema hivi ili. lakini hakika, ona jambo lile lile kote kote, na hivyo ndivyo ilivyo siku hizi. Kanisa limeanguka kupitia kwa kuhesabiwa haki, Martin Luther; kupitia kwa utakaso, Wesley. Lakini wakati inapofikia wakati wa ubatizo wa Roho Mtakatifu, wanaonyesha walivyo hasa. Hawataki uhusiano wowote nao. Nazarene, Pilgrim Holiness, Church of God, hao wote pale wana wanaoamini utakaso, huwezi kuelekezea kidole, ni kweli. Lakini inapofikia mpakani kwenda moja kwa moja hadi mahali pale kumpokea Roho Mtakatifu kwa ajili ya kuzaliwa mara ya pili, ndipo shetani atafanyaje? Anakuja pale na kuja anajaribu kuifarakanisha. Ehe, yeye ana yeye anafanya kila kila awezacho awa, uh, kuwa awafanye watu wasiingie mle walipitia kana na kusema yakupasa kupasa unene kwa lugha ya kupasa uwe na mwamsho ya kupasa, kupasa ufanye ili huna budi uzaliwe ndani yake. Usiachi mtu yeyote akwambie kuwa kutakaswa na Roho Mtakatifu ni kitu kile, kile kile, kwa sababu sivyo. Hakika sivyo, msikize Ms, huyu mnazarini nyuma kule akipata sauti sivyo. Ona yeye yeah, hajua kuna tofauti ndani yake, kwa sababu ni, ni, ni ndugu Kapsi, ndugu yetu Odari. Ona hakika na Nazari, ni hakuna yeyote awezae kusema neno dhidi yao. Watu wazuri wa kidini, ni wazuri tu wawezavyokuwa. Church of God, Nazari ni Methodist huru, watu wale ni halisi lakini inapofikia kwa ile kazi Roho, so wao husema huyu, hey, ni shetani. Na wanafanyaje pale? Kukufuru Roho Mtakatifu wanapofanya hivyo. Sasa, kukufuru ni nini? hakuna msamaha, sivyo? yeye yeah, aliyekwisha kupewa nuru na kufanya mshiriki na kuonja kibao cha, cha, cha kimbinguni, ku, kurejeshwa kuonja utakaso wa Mungu kusafishwa toka kwa si, sigara na wanawake wachafu na kila namna ya m, maisha kama hayo na kuonja vitu vya kimbinguni. Ona, kuona kuwa wana, wanatembea hadi kwa huo kwa mpaka kama hao wapelelezi walivyofanya waliokula sehemu ya zabibu zile, lakini wao wanapaswa kufanya nini? Ilipasa wavunje dhehebu lao, kuingia katika hili. Ona, tuseme, ona, kuonja karama za kimbinguni, kwa kuwa wao wanamsulubisha upya kwa nafsi zao wenyewe mwana wa Mungu na kuhesabu ile damu ya agano ambayo walitakasiwa kwayo kitu kiovu. Utakaso ni wakati jina lako linaenda kwenye kile kitabu, kama mwamini. Neno lako jina lako limeandikwa katika, katika damu yake. Ona, utakaso ufanya hilo, na unakuja yeye anapokuamini umbali huu, kisha ina, unainuka na kusema vema, yeye aweza kujua hivyo? Naam, yeye alijua. Yeye alijua hunge ilifanya hivyo tangu hivyo tangu mwanzo. Yeye alijua Yuda hange ilifanya hivyo yeye alimjua tangu mwanzo, yeye alikuwa mwana wa uharibifu, lakini mambo haya hayana budi kutimizwa. Ona, lile neno halina budi kutimia, ijapokuwa kwa mifano na vivuli. Jamani, tungedumu kwa hilo kwa masaa kadhaa. Ndugu Branham, ulipotoa ule ujumbe unaohusu majuma sabini, kati ya kanisa majuma sabini, samahani, ya Danieli, naamini kuwa ulitaja kuwa lile juma nzima lile juma zima la mwisho au lile au ile miaka ya saba mwisho itaanza bibi harusi atakaponyakuliwa. La, la, hasha! La, la, la, hasha, hasha! Uli, ulilipata kwa kosa. Ona, si, si majuma saba yote. Lile, lile juma lilianza Yesu alipokuja duniani. Yeye alisema Masihi mtawala atakuja na atahubiri, na katikati ya yale majuma saba yeye atakatiliwa mbali, na Yesu alihubiri kwa miaka mitatu na nusu, ambayo ni nusu ya, ya yale majuma sabini, zile siku saba juma, siku za juma. Ona, na kuna miaka mitatu na nusu iliyosalia. Sasa Eliya na Musa wajabu duniani, ambayo ni Ufunuo za na Zekaria. Ndugu koma lako na swali la dada koma pale lilikuwa lilikuwa vivyo hivyo. Sasa wao wa, watakapo and, uh, and Zekaria nne na Ufunuo kumi na moja hiyo mizeituni miwili na kadhalika, ambayo ni Musa na Eliya, watakapokuja duniani wanatabiri siku elfu moja. 264 ni nini? Ni miaka mitatu na nusu hasa. Hayo yalikuwa kitu kile kile hasa. Si ona, sijui huyu mtu mpendwa ni nani? Limeandikwa limeandikwa vizuri sana kwenye karatasi iliyo na maandishi makubwa ya kidini, kichwa cha maneno hapa na kadhalika, na ni nzuri mno. Na ni swali nzuri sana. La, lakini ona hukufahamu yale tu niliyosema. Sijawahi kama kuamini kuwa majuma yote sabini angekuwa upande huu masia amekatiliwa mbali wangapi wanakumbuka mahubiri hayo juu ya hapa? Hakika ona majuma saba. Tangu wakati huo inaonekana kama miaka mitatu na nusu ilitimilika katika ile huduma. Vema, hapa umelipata saizi hapa ya, ya Yesu. Lakini matamishi yale katikati ya majuma yaonekana yanahusu yule mtu mpinga Kristo kuvunja gano lake na la, huyo mpinga Kristo atavunja agano la, lake mwishoni mwa ile miaka mitatu na nusu ya mwisho. Ona. Kama nilivyoelewa ile kanda ya Danieli, yale majuma sitini na tisa ya kwanza yalikwisha wakati Yesu alipopanda punda akiingia Yerusalemu AD thelathini, ili ile miaka mitatu na nusu ya huduma yake ingehesabiwa ka, katika yale majuma sitini na tisa na, na yale majuma yote ya mwisho na lile juma nzima la mwisho au miaka sabini bado ingetimizwa na ingeanzia katika wakati wa kunyakuliwa. Tafadhali eleza hili dhahiri kwangu. Wajua e, ndugu dada yeyote aliyeuliza swali hili, sawa. Ona. Lakini naamini ulitatanishwa kidogo na yale niliyosema. Ona. Sasa ile Yesu alipoingia Yerusalemu, hilo ni sawa. Sasa huo ulikuwa mwisho wa Ona, yeye alienda moja kwa moja toka pale na kusulubishwa. Ona, naye yeye alitabiri kwa nusu ya juma la sabini, ambayo ni miaka mitatu na nusu. Sasa yeye alikatiliwa mbali na nafsi yake ilifanywa dhabiu, na sasa kungekuja basi, katika hizi siku za mwisho, kuna miaka mitatu na nusu ambayo bado imeahidiwa wa Wayahudi na ile katika, katika wakati huu kulikuwa na kukusanyika kwa watakatifu kwa ajili ya kule kunyakuliwa lile kanisa. Sasa sitamaliza haya yote ndugu, ndugu, ndugu dada. Je, waweza kufafanua Wakorinto wa kwanza sura ya saba kifungu cha kwanza na tisa? Ifungue ndugu Nevu, Wakorinto wa kwanza sura ya saba kifungu cha kwanza sasa. Je, kila mwamini wa kweli atafanya kazi zile Yesu alisema kama ilivyotajwa katika Yohana mtakatifu uh, 14, 12 uh, sivyo hasa uh, asa? la kuponya wagonjwa, kutoa pepo, kufufua wafu. si dhani hayo yako katika Injili ya Yohana 14, lakini ni sawa, ni Marko 16, au au hili ni la Elia pekee? sharti mwamini kufanya hayo yote, au haya yule ambaye kweli aaminie kweli kweli na kama yeye yu mwamini halisi? Je, yeye atafufua wafu na kufanya miujiza mikuu? Sasa hilo ni kati ya waamini. Ona, kila mtu hana karama hizo, na halimaanishi tu kuwa ni mtu mmoja atakayefanya hayo. Kutakuwa na makundi ya watu. Kama kwa mfano, vipi kama kama tungekuwa na msichana mdogo hapa kanisani au mvulana mdogo, au mtu fulani tunayempenda sana, na uwai uwai watoke kanisa, lote lingekusanyika pamoja nao, wangeomba na kufunga Bwana, mrehemu mtoto huyoona, Mungu angemfufua. Wangapi wamewahi kusoma kile kitabu kiitwacho Makasisi wa Nikea na vinginevyo? Mwajua, hivyo ndivyo walivyofanya katika ile, lile kanisa la mwanzoni. Wangekusanyika pamoja mwajua, na hata kufufua mchungaji wakati mwingine, na mambo kama hayo, kama Mungu aliona lafaa kutendwa. Lakini wao walilifanya kama kanisa limeokolewa, hata ijapokuwa alitanyakuliwa kama ninavyoamini, wewe ulitufundisha, linapaswa kupitia katika ile dhiki, kutakaswa lakini itakuwaje basi kwa hawa waliokufa wa, wa, watatakaswaje? Vema, wale waliokwisha. Bibi harusi hahitaji kutakaswa, amekwisha takaswa. Na wale ambao ambao ambao wamekufa nyuma kule, hawa watakaopitia, ona hawakupokea nuru ambayo kanisa hili juu hapa limepokea. Waliishi chini ya kuhesabiwa haki kutakaswa na mambo kama hayo, waliishi kwa ile nuru waliokuwa nayo, labda katika katika njia ambayo wali waliteseka na yoyote yale waliopitia na mateso yao. Lakini sasa katika huu wakati wa kunyakuliwa kama huu, ona, kutakuja wakati sasa ambapo huyu bibi harusi al, aliyekataa sehemu ya kichwa ya yule bibi harusi atapaswa kute, kuteswa kwa kukataa kwake, kwa sababu injili ile haikudhihirishwa kwao nyuma kule kama ilivyodhihirishwa kwenu siku hizi. Ona, mnaiona dhahiri mno, mmekwisha kuwa na miaka hiyo yote na mifano zile, mihuri zimefunguliwa, zile nyakati za kanisa zimeelezwa na na kila kitu hivyo ni dhahiri mno, hamwezi kulikosa. Ona, ndipo sasa mkikataa kabisa, kuna jambo moja pekee la kufanya, kuteseka kwa ajili yake. Je, ulipata hilo? Ndugu Nevo, vinahusiana na nini? Ni heri mimi weri niende sasa, kwa sababu inachelewa sana. Mwaona saba tisa. Hebu tuone lakini ikiwa hawawezi kujizuia na, wa, na waowe. Maana ni afadhali kuoa kuliko kuwaka tamaa. Vema, iko ni eh, ilo ni kwa ajili ya maisha mabovu, badala, badala ya mwanaume, mvulana, msichana au yeyote yule, wanapoenda pamoja na na, na wanajua kuwa wao wapaswa wa kuoana basi owaneni, nafikiri ninyi ninyi mngeelewa lile na kusudia, sivyo? Ona usi, usiishi maisha machafu pale, kwa sababu si sahii. Umaona, kwa upande mmoja huyo ni dada yako, kama wewe ni Mkristo. Sasa kama ni, ulimwengu ni ulimwengu, mbwa ula mbwa, lakini msichana huyo unayeenda naye huyo ni dada yako pia. Huyo atakuwa mama ya watoto wa wako watakaokuja. Usiishi maisha machafu pamoja naye, muonyeshe kuwa wewe ni Mkristo halisi muungwana. Ishi jinsi impasavyo Mkristo muungwana. Ona, na mtendee kama dada yako, kisha mtakapooana, endelea kumtendea hivyo. Huenda nikajaribu nikajibu hili hivi sasa. Siamini katika maisha machafu kati ya Wapentekoste, watu wa, wa utakatifu hata ingawa wameoana, siamini hilo la Bwana. Baadhi ya mambo haya machafu ambayo ambayo ni ya kuogofya mno, mimi huja ndani humo wakati mwingine. Kwa haya si asubuhi hii sasa. Lo, sisemi hayo, lakini namaanisha katika nyakati ambazo mimi niko California na mahali mbalimbali kama hapo, na kutana na wahudumu kule ambako kwa upambanuzi najisikia kama ningaliwapandisha e, gotini mwangu na kuwapa injili kidogo ianzishayo msisimuo msisimu wa uwai na Bwana. Lo, kumuona mwanamume mwana mwana ambaye angemchukua mkewe mpendwa na mchafu, utovu wa uadilifu, hilo ni mwafahamu ninalomaanisha, na, nafikiri ya kupasa uwaibike kama mtu wa Mungu. ku, wewe kuwa tu mume kuwa mpenzi mweshimu, kama u, ulivyo mweshimu udaima. usivijali usi hivi baadhi ya hivi vitabu visivyo vya, kiz, eh, vya kizinzi au upuzi huu katika hivi vitabu, hivi vitabu vya kizinzi na mambo mnayoyasoma na upuzi wote na vitu kama hivyo ndo upuzi huo mawazoni mwako. Biblia ilisema usiache hata usemi mmoja mchafu utoke kinywani mwako. Unapokiri utaua, mtendee masikini bibi huyo kama kwamba yeye ni mpenzi wako. Kama yeye ana umri wa miaka 60, uwe tu vivyo hivyo, uwe huyo mpenzi mwana mume shujaa. Kumbuka ndivyo ulivyo, usijaribu yeyote ya mambo haya mapya, nami najua kuwa ninge, ninaongea na uwe tu mume, ndugu alisi Mkristo alisi Know that sounds, but my kids, najua hilo linaonekana lakini daughter, ile ninyi mu watoto wangu, nina haki ya kuwaambieni yale ninayotaka kuwaambia ninyi. Mwaona ninyi mu watoto wan wangu, ishini ipasavyo nanyi nanyi wanawake, ishini ipasavyo kwa waume zenu. Nanyi waume, ishini ipasavyo kwa, kwa, kwa wake zenu. Uweni wema sana na heshimia neni tu na uhusiano wenu wa jamaa na uwe, uwenu, wajamana, mambo kama hayo. Hebu uwe na kicho na wakumcha Mungu na unayokubalika una kati yenu na kila kitu kama kiwezavyo kuwa msisukumane kamwe na, na, na, na, na kububurushana na nakuwa na, wachafu na watovu wa uadilifu. Fahamikia neni, ongea na mkeo kama, kama una tabia mmoja naye ana nyingine, ongea hayo naye. Ja, jaribu kufanya jambo lile lile kwa mumeo, dada. Na vivyo hivyo, famikianeni na uwe uwe Mkristo muungwana halisi na bibi Mkristo halisi. na na na ndugu na dada, ninyi ninyi kwa ninyi. Kila mara kumbuka ninyi ni watoto wa Mungu nanyi mnatoka kwa jamaa ya kifalme, ninyi mna damu ya kifalme. Hakuna damu bora ulimwenguni kuliko yenu, na hiyo ni kweli. Na damu ya kifalme ujionyeshe yenyewe hivyo ndivyo ilivyo, ni ya kifalme. Wote wanaoamini hilo semeni amina. Naam, Bwana anaonyesha jinsi ulivyo. Mimi ni, mimi ni mwana wa mfalme. Mimi ni mwana wa mfalme, mke wangu ni binti ya mfalme. Ningemtendeaje huyo binti mfalme? yeye yeah, angemtendeaje huyo mwana wa mfalme? Mwaona ninalomaanisha? Iweni halisi kabisa. Je, yeah, kutakuweko na mwenendo wa Roho Mtakatifu, ishara na maajabu na miujiza zitakazofanywa na bibi harusi kabla ye, kabla yeye hajanyakuliwa, au tunangoja tu kule kuja kwake. Sina budi kufungia hili nadhani, kwa sababu ninayo mengi sana hapa na kufikia, na, na, na kunachelewa sana. Ni, ni saa saba kasoro na dakika ishirini sasa, nami nina karibu mia e, nina thelathini au arobaini ya yayo hapa, labda nitajaribu hivi vizuri wakati wangu. Nitachukua ni tu dakika tano zaidi, nitachukua tu dakika tatu zaidi, nitajibu haya niwezapo. Ona, sijui nitayapata lini. Nitafanya niwezavyo. Je, mnayafurahia? Nina yananisaidia mimi pia. Ona, kuja hapa na kuyanyanya kuwa hivi ka, kabla hata sijayatazama, maona unapata mambo mengine ambayo huwezi ku kuyajibu. Na, na mimi mimi nilikuwa na matumaini ningechukua, najua kuna moja ndani humu kuhusu ule uzao wa nyoka, nilitaka kulifikia sana, nilitaka kulieleza, ona, lakini nafikiri sikulipata. Kwa hivyo nitanipasa tu labda Bwana atakifanywa hivyo, lakini lilikuwa kuhusu ule uzao wa nyoka asije mtu fulani kwenye kwenye kanda hiyo eh, akasema vema, yeye alifanya yeye aliruka hilo. Wangapi wa, watastahimi wa, dakika mbili zaidi kwa hilo eh? Vema, sasa, ngoja hebu unipate hili kwanza, hebu tuone Je, ile ile la swali hili hapa ni je, kutakuwa na miujiza itakayofanywa na bibi harusi? Naam bwana, ina inafanywa hivi sasa. Hiyo ni kweli, ona. Lakini usitazamie kitu fulani kikubwa au kushusha mbingu na kufunga mbingu kusinyeshe hilo linawe, linawaendea lina wale wale Wayahudi sasa. Ona hilo alihusu hili kamwe, hilo ni Musa na Elia kwa Wayahudi, si kanisa hili kwa vyovyote vile. Soma zile sura za kwanza tatu za Ufunuo, unapata kile kanisa lilivyo papo hapo. Ni hayo tu kwa kanisa, na hilo litakaporudi li, pamoja na bibi harusi litakaporudi pamoja na, soma ukitaka kujua kuhusu lile kanisa yanayolihusu, soma Ufunuo sura ya kwanza tatu, sura za kwanza tatu, kisha rudi hadi ile sura ya 19 na a, anza kusoma toka pale u, u, unampata yule bibi harusi. Mengine yote ni kwa Wayahudi pale. Sasa kwa ule uzao wa nyoka, siwezi kulipata humu ndani, kwa sababu mwaona, mna chungu nzima na yayo. Lakini huyu yule alisema kama yule nyoka, kama ule uzao wa nyoka, ona yule mwanamke yeye alimpata mtoto mwanamume kwa Bwana, yeye alisema hivyo vema. Naamini Jumapili iliyopita nilieleza jinsi huyo alivyompata kwa Bwana. Kama alimpata kamwe, yeye alimpata kwa Bwana. Ona, kwa sababu ilipasa aje toka kwa Bwana kwa sababu sheria za Mungu zina zitam zitamtii Mungu. Hakika yeye aliagiza ya kwamba jua liangaze, jua uangae. Yeye aliagiza kwamba mvua itanyesha juu ya wenye haki na wasio haki, hufanye hivyo na mbegu zitapandwa katika shamba lolote, au ni zuri au ni baya, zitamea. Ni mbegu kama mbegu zimepandwa, haidhuru. Na njia pekee nyoka angepanda mbegu ile, yeye alikuwa ndiye mnyama pekee aliyemfuatia mwanadamu, kwa maana katika yale mageuzi yanayoendelea na uzao wa mwanadamu, wakati Mungu alipotim alipoatamia dunia, naye akaanza kuzaa ndege wale, toka kwa ndege yeye akafikia vitu mbalimbali, ndipo mbali, sokwe na toka eh, kwa sokwe hadi kwa nyoka. Sasa yeye aligeuza ali, k yule hivi kwamba ambayo ilipasa ifanyike hata ingefarakanisha kizazi hiki kinachojaribu kupata mifupa inayofanana na namna ya mnyama fulani aliyekuwa nusu mwanadamu na nusu mnyama, kusema hapo ndipo mwanadamu wamelipoteza toka kwa sokwe. Ila tu sokwe hana busara, sokwe hana nafsi, yeye yeah, hawezi kuwazia. Yeye yeye, tu ana yeye yeye, yeye, aweza ke, ke kelele tu naye aweza farasi hii oh, au kitu fulani kama hicho mbwa njo hapa Fido fanya hili fulani ruka juu na u, upanga mawe na mambo kama hayo, na, na matendo hayo we, wanafanya hivyo kwa mwamsho kwa, ku, kwa kusikia na, na mambo kama hayo na matendo, lakini u, kuwazia na kufahamu hawawezi, hawajui wako uchi, hawajui wa, wa kiume na wa kike ile tofauti, hivyo hawana to, to, to, to, taratibu za mambo kama hayo ona. Hawawezi. Mwanadamu ndiye pekee, na aliyemfuata mwanadamu alikuwa yule nyoka. Biblia ilisema yeye alikuwa ndiye mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu. Mwerevu yeye, ye, ye, ye, alikuwa karibu awe na nafsi. Yeye alikuwa na mahali kwa ajili ya nafsi, lakini yeye alifanyaje? aliuza kwa shetani kumdanganya mungu kujaribu kufanya hivyo wangapi wanalipata umbali huo shetani yule nyoka karibu alikuwa na nafsi mungu alijua wangetafuta mifupa hiyo na hakuna mifupa ndani ya nyoka unaofanana na wanadamu yeye alikuwa hiyo ndio laana yake yeye alisimama wima kama tu mwanadamu tazama ndipo uzao huo ambao ulikuwa unaofuata uzao wa mwanadamu shetani mwenyewe yule roho alijua kuwa hiyo ilikuwa ndio mbegu pekee ambayo ingemtia mimba huyo mwanamke kwa sababu sokwe hawezi, wameichanganyisha wa, wa na, na mengineyo, haiwezekani. Lakini yeye alijua kuwa kiini cha uzima kilichokuwa ndani ya sokwe akingeingia kwenye eneo e, la mwanamke ile, e, lile yai. Lakini yeye alijua mbegu ya yule nyoka ingefanya hivyo. Kwa hivyo, yeye akamshughulikia huyo nyoka na Adamu alikuwa hajajua kamwe, kamwe tendo hili ling lingefanywa. Ona yeye alifanywa mwanamke, bila shaka yeye angelifikia hilo baadaye, lakini mwaona ule uwenyezi wa Mungu kujidhihirisha kama mwokozi na kadhalika, kama nimekwisha kueleza wakati mwingi. Lakini shetani alijua hili, maana yeye alimjia katika mfano wa nyoka ambaye alikuwa mnyama na mnyama na, na kamjia naye, akadungwa mimba na shetani kwanza na kama mtatambua, yalifanywa matendo mawili tu, kisha wakazaliwa watoto watatu. Chunguzeni maandikoni, yeye alizaa mapacha. Mmoja wao alikuwa mzao wa nyoka yule, mwingine alikuwa Abili. Yeye alimdanganya ali mumewe na, na kumwambia ona. Oh, ndipo yeye alimwonyesha mumewe ili ilikuwa nini, na ndipo mumewe pia akaishi naye, naye akamzaa mtoto huyu. Nami nawatakeni ninyi kuonyesha yeye alipata mimba ya, ya mapacha kwa wanaume wawili mbali mbalimbali. Yeye alikuwa huyo ni mwanamke bikira, mbegu yao ina nguvu. Tazama hapa kwa mfano, Ibrahimu alimwoa dada yake, na mwanamume, mwana mwana akimwoa dada yake siku hizi, watoto wake wangekuwa baradhuli. Ona, lakini mwanadamu na hapa, Yakobo au, au Isaka alimwoa Rebeka ambaye alikuwa binamu yake, binamu ya halisi, uhusiano wa damu. Ona, mtoto wa ndugu ya Ibrahimu na tazama tazama sasa kwa hili ona, kuna ule uzao wa mwanadamu ulikuwa na nguvu mno. Sasa ukichunguza, kila wakati imekuwa mapacha kote. Ulikuwa na Kaini na Abili walikuwa mapacha, na Esau na Yakobo walikuwa mapacha. Yesu na Yuda walitoka kwa kabila lile lile na kanisa lile lile na ile hata Roho Mtakatifu na yule mpinga Kristo watakuwa mapacha, zitafanana sana, hata ingewapoteza walio wateule kama ya mkini. Mmelifahamu vema. Sasa kudhibitisha hili, ninataka mchukue Yuda kile, naamini kile kifungu cha kumi na saba au kifungu cha kumi na nne cha Yuda na kusema sasa. Sasa tazama hili sasa, nita, nitafunga tazama, kufupisha jambo lote na kulithibitisha kwanza. Yeye alisema, nitaweka uadui kati yako na uzao wa huyo nyoka. Ona sasa, mwanamke hana mbegu. Kwa hivyo, jinsi alivyopata mzao huyu, alikuwa mzao wa shetani. Kaini alikuwa mwana wa shetani. mwanamke hakuwa na mbegu, kwa hivyo aliipata kwa kujuana kimwili, na alipotenda hayo, alipewa hiyo na adui wa Mungu. Ndipo saa Mungu alipompa mzao, haikuwa kwa kujuana kimwili kamwe mwalifahamu mwanamke mjakazi na mtoto wake walifukuzwa kwa sababu hawatarithi ha, hawa pamoja na aliyemuungwana kwa mtoto wake. Basi tazama, ndipo yeye akapewa mzao ambaye alikuwa Kristo, wala yai lake. Sasa Waprotestanti wanataka kuamini kuwa ni damu iliyozaliwa kibikira. Hiyo ilikuwa damu iliyoumbwa na Mungu, ambamo kile kiini cha uwai kilikuwa ki la kilikuwa lakini. Wakasema ilikuwa yai lake la Bwana. Yai hilo haliwezi kuingia kupitia kwa bomba hilo kuingia katika tumbo la uzazi isipokuwa kuwe na mwamsho, ndipo unamweka Mungu na roho na roho wakijona kimwili na mwanamke. Inawezekanaje kufanyika kitu hicho? Chote kilikuwa kimeumbwa na Mungu, ile yai na, ile na lile mbegu. Yeye alikuwa mwana wa Mungu, si mwana wa Mariamu maana hakumwita Mariamu mama kama mwanamke, yeye alimwita hivyo wala si mama, yeye hakuwa mamake, ilikuwa mwana wa Mungu, na Mungu ni mmoja. Mwafahamu? Sasa jambo lingine kulithibitisha hili na kulihakikisha ambapo kama ye, yeyote akibishana nawe, rudi nyuma hapa kwa, kwa kitabu cha Yuda, nadhani ni sura ya 17 kile kifungu cha 14 au cha 17. Yeye alisema sasa, Enoko, hey, mnataka mimi nilisome na wakati mwingi hivyo hebu hebu tuna ndipo nitapata ndipo nitajua, kwa sababu kanda zile hapa zinaendelea nasi sisi, huenda e, tukalitatanisha katika katika hili sasa. Hebu nione kama hili ni kifungu cha kumi na nne. Enoko mtu wa saba baada ya Adamu alitoa ali, ali maneno ya unabii juu ya hao akisema, angalia Bwana alikuja na watakatifu wake maelfu maelfu sasa rudi katika sura ya tano nadhani ni hapo ya mwanzo. Ki, kisha nenda pia katika kitabu cha Luka. Laiti ningalipata, nililiandika chini hapa. Laiti ningalilipata nani humu, na utatambua katika orodha ya vizazi hivi hakuna popote katika Bibilia kama tazama, kama Nuhu, kama Enoko ni mtu wa saba toka kwa Adamu. Bibilia ilisema Adamu, kisha mwanawe Seti, kwa sababu Kaini hakuwa mzao wa Adamu. Ilisema Adamu alimzaa Seti na Seti akamzaa ya, ya Redi, ya Redi akamzaa kuendelea hadi kwa Enoko, na Enoko alikuwa wa saba toka kwa Adamu. Hakuna popote ambapo paliwahi kunena kuwa Kaini alihesabiwa kuwa chochote katika ukoo wa Mungu. Sasa tazama tu uo, uone kama ndivyo au sivyo. Itafute. Na Luka aja hapa na kuirudia na kui kuitaja tena, na akaianzia kwa Adamu. Hakuna wakati mmoja ambapo Kaini anatajwa huko kote. Na kama Enoko ona, alikuwa wa saba toka kwa Adamu, Kaini aliingilia wapi? Kwa sababu vile ilisema hivyo ule ukoo, kuwa Adamu alimzaa mwanawe Set na Set akamzaa ya Yaredi na Yaredi akamzaa ya fulani na kuendelea na hakuna wakati hata mmoja ambapo Kaini aliwahi kutajwa. Basi yeye hangelikuwa mwana wa Adamu, kwa hivyo yeye alipaswa kuwa mwana wa nyoka. Naye hange kuwa mwana wa, pasipo kujiona kimwili amina. La sivyo, alizaliwa kukibikira ndipo yeye angalikuwa mwana wa Mungu si, sitake hao watoke kwa hilo wakati mmoja. Sasa Mungu yule yule aliyefunua hayo ndiye Mungu aliyeniambia kuhusu ndoa na talaka yeye yeah, asemapo mambo hayo, ndugu yangu, dada, mimi ni ndugu yenu mwanadamu, lakini yeye yeah ame asemapo hayo, na hilo la, la, gonga mle ndani, siwezi kulieleza kwenu. Hakuna haja kwangu kujaribu kufanya hivyo, kwa sababu singeweza, lakini haija alijawahi kama kukosea wakati mmoja, ijapokuwa singe liliona mimi mwenyewe, kwa vyovyote vile singe liliona, lakini nalishikilia tu, kisha yeye yeah, anaanza kulifunua, ndipo ili lanitupa sakafuni, lilikuwa papo hapo nami nami sikuliona. Are... elimu yenu yenu imerukwa na mawazo yako yamerukwa na chochote kile, vivyo hivyo Kaini alirukwa. Sasa kama tungelikuwa na wakati kurudi nyuma hapa katika mwanzo na kuanza somo, hebu tuone kama ningelichukua na kulipata nyuma hapa, sijui kwa kweli kama, kama ningeweza au la. Bihud, uh, unakumbuka nilipokuwa na, na kuonyesha hilo majuzi yale tu, je hiyo ilikuwa sura ya tano, ile ya tano. Ehe, vema. Hiki ndicho kitabu cha vizazi vya Adamu. Siku ile Mungu alipoumba mtu, kwa sura ya Mungu alimfanya mwanamume na mwanamke aliwaumba, akawabariki akawaita jina lao Adamu siku ile walipoumbwa. Adamu akaishi miaka mia na themanini na thelathini, akamzaa wana na akamzaa, akamzaa mwana kwa sura yake na, na kwa mfano wake, akamwita jina lake Kaini. Alimwitaje jina lake? Yuko yuko wapi yule kifungua mimba aliyekuwa na ile haki ya mzaliwa wa kwanza? Basi hakutaja kamwe. Seti ndiye aliyekuwa mwanawe. Sasa tunarudi hapa tena, nasi tunapata ambapo ilisema, na sasa hawa alipewa mwana mwanamume kwa sababu kaini alimuua Habili. Sasa tazama tunapoendelea. Siku za Adamu baada ya na, Adamu akaishi miaka mia na thelathini akazaa mwana kwa sura yake kwa mfano wake akamwita jina lake Seti. Si siku za Adamu baada ya kumzaa Seti zilikuwa miaka mia na mia nane akazaa wana waume na wake Siku zote za Adamu alizoishi ni miaka mi, mia kenda na thelathini naye akafa. Seti akaishi mia, miaka mia na mitano akamzaa Enoshi na kuendelea hadi kufikia chidi kule, naye ni wa saba, Enoko ni wa saba toka kwa Adamu. Now, word, sasa sikumbuki tu ni wapi katika Luka ime, umetia hilo alama pia biudi yeye, yeah. Na mimi nilikuwa nikimwonyesha hivi majuzi pale katika wa, wasemaje ndugu dana aongea na dada Udi, naamini huko saidadaudi tulitia alama mle katika kitabu chake ambacho ki, tulikuwa Biblia yake ilipokuwa tukimwonyesha liko hapa namu uko, ule ukoo namu sasa kama tutatambua hapa katika ile sura ya tatu ya Luka tunapata kile kitu kile kile, wana wana gani na kadhalika, na Nua ambaye alikuwa wa Lameki, ambapo pia walikuwa wana wa Metusela ambaye pia ni mwana wa Enoko ambaye alikuwa mwana wa Yeredi ambaye alikuwa mwana wa ma, Mahalaleli ambaye alikuwa mwana wa ka, kain, Kainani ambaye alikuwa mwana wa Enoshi aliyekuwa mwana wa Seti aliyekuwa mwana wa Adamu aliyekuwa mwana wa Mungu. Kaini aliingilia wapi? Kaini yuko wapi? Yule kifungua mimba mwenye, ha, mwenye ile haki ya mzaliwa wa kwanza, yeye angetokea wapi? Yeye yeah, yeah, alikuwa mzao wa shetani na si wa Mungu, wala hakuwa wa Adamu, kwa sababu jina la mwana wa Adamu lilikuwa lilikuwa Seti. Kaini, yule mzao wa nyoka, alimuua mwanawe wa kwanza ambao ni mfano wa na kivuli cha yule nyoka, pia kumuua mwanawe mwingine Yesu, na Seti akapachukua mahali pake katika ule ukoo ambao lilimaanisha ufufuo, ya kwamba vizazi vya Mungu vingeendelezwa kabisa. Nataka kuona mtu fulani hakimwe, akimweka ndani mle sasa na kusema hakuwa mzao wa nyoka, ha, hakutambuliwa katika ukoo wa Mungu wala katika ukoo wa mwanadamu ukoo wa Adamu na vingine, na vingine vyote sivyo? Wangapi wanaamini hivyo? Semeni amina. Hakika yeye hakuwa, yeye alikuwa mzao wa nyoka, na si mzao wa Adamu. Hawa alisema alikuwa mwana wa Adamu wa Adamu, hakuwa mwana wa Adamu. Yeye alisema nimepata mtoto wa mwana, mwanamume, mwana kwa Mungu, mwana, mwana, mwana mwana. Naye ilimpasa ampate hivyo, alikuwa mzao, alikuwa mzao, lakini mzao wa nyoka. Ona, naye ilimpasa arudi kwa kuzaa kwa bikira, ili atakase huko kujuana kimwili ambako kulikuwa kumefanywa. Adamu aliwekwa hapa duniani, lakini yeye ange, yeye hange tambua kamwe kuwa yeye alipaswa kuwa baba. Mwafahamu ninalomaanisha? Shetani alikijua, ili yeye, alimwendea Hawa kabla Adamu hajafika pale na hapo ndipo jambo lote lilipo. Siku hizi na ndugu, hilo ndilo lilifanyalo lifanyalo, ndoa na talaka na mingine yote, farakano kubwa hivyo, kama yalivyo siku hizi, ni la kuhuzunisha mno, ona. Lakini mimi Mungu amefanya njia ambayo kwayo tuwashukuru. Je, mwampenda? si yeye ni wa ajabu? Sasa je, uzao wa nyoka ni kweli? Nilidhani labda mtu fulani kwenye kanda angewenda akawazia, niliogopa kulitatua mwaona. Kwa hivyo wangesema sababu gani, yeye aliruka mara mbili. Yeye yeah, anaogopa kulijibu. Sisi hatuko hivyo, mradi tu Bwana yu ndani yake. Hilo ni sahihi, mwajua. Kama vile nilivyosema ya kuwa nilimtazama taya akitayarisha, eh, mabawa yake mwajua. Nami niliwaza je, haniogopi? Ha, nilikuwa, nilikuwa nilikuwa, bunduki yangu ilikaa nje pale. Nilisema ningekupiga risasi. <laughs> Yeye yeah, alijua singempiga risasi, nilikuwa mbali sana na bunduki hiyo. Nilisema je uogopi? Yeye yeah, alipepesa macho yake makubwa na kunitazama. Kuchakuro mdogo ameketi pale akilia, cha cha cha cha cha cha, nitakurarua vipande, nitakurarua vipande ye yeah, hakumjali mjali kuchakulo huyo, lakini alichoka kumsikiza. Kwa hivyo baada ya kitambo kidogo, ye yeah, alipi, alipiga piga mabawa yake na mara moja akaenda hivyo na akatanda mabawa na yake, naye alijua jinsi ya kupeperusha mabawa hayo, akaparuka asionekane tena. Ona, nilimuona tu ye yeah, akiwa kitu kidogo hivyo, chembe ndogo tu, ndugu Freda, na amini nilikuonyesha wewe, nilimuona ndugu nyuma kule. Sasa ye aliposhangilia amina muda mchache uliopita, na amini nilikuonyesha wewe mahali pale kule juu na ndugu Hood kokote uliko, kule juu sana mlimani juu kule ambako hayo yalitukia, nilimuona yule tai nini, yeye yeah, alisukuma chini na hiyo tufani, nami nilikuwa nimesimama nyuma ya mti huu, nilikuwa nikiwinda kulungu na kuendelea baadaye, na nilikuwa mwezi wa Oktoba na theluji na vinginevyo Ndugu huyu hapa alikuwa juu pale mwisho wa mwaka uliopita pamoja na nasi ndugu John na kwingi na kwingineo juu pale kwenye kile kilele kitwacho Koro, ndipo alipokuwa. Nilisimama pale nami nilisimama nyuma ya mti huu, Seroji ndogo na mvua kidogo, nami nilikuwa tu nimesimama pale, tai yule amesimama pale, naye alilazimika kushuka. Yeye alipata e, alipaa juu pale, ndege ane, anaye, anaonekana mkubwa mkubwa mno, tai mkubwa wa udhurungi. Akaketi juu pale na kutazama hapa na pale. Niliwazia vema nini, nilikuwa na wakati wa furaha tetele, nilikuwa nikipata sauti, Bwana asifiwe, haleluya. Nilikuwa nikizunguka na kuzunguka na kuzunguka na kuzunguka kichaka kile nikipiga shangwe hivyo. Nilitazama kule chini, ningesikia huyo mbwa mwitu akibweka. Mwajua wa, wa bwekavyo mwaka uliopita kule chini, wakati kabla tu sija haijaanza kunyesha, wangeanza kubweka. Alikuwa mbwa mwitu mdogo. Mwajua napenda tu kuyasikia Ndipo nikisikia kulungu upande huu akisema wehu, jinsi wafanyavyo, na juu pale mwe, mwenziwe amwitikia hapo mwe, juma lijalo juma baadaye lile lijalo nitawawinda, Bwana akinijalia akini. Kwa hivyo basi, niliposikia hayo juu kule, nikatua ni, ni nikitaua sana kuwa juu kule hilo e, ni kanisa ni ni, ni, ni, ni langu la jimbo kule ambako naongea na, na ye, kisha nashuka hapa na kuongea nanyi ona na mle ndani e, ni ajabu mno kustarehe tu. Nikisimama pale niliwazia ni e, Mungu nilitazama, ndipo mvua ili, ili, ili ikanyesha, na mimea iliyokauka ili, ikiwa imejawa na barafu, na upande wa mvua, upinde wa mvua ulienea kuzunguka hicho kilele cha Koro hata ukafikia mlima wa Ship juu hivyo kuzunguka hivyo, nami niliwazia eh, hey, Mungu natazama pale o oh. Niliwaza, wewe uko hapa, Alfa na Omega, mwanzo na mwisho, hapa yaja chini hapa, pale ni wewe, yule jana leo nata milele, zile nyakati saba za kanisa, vile vinara vya taa saba vya dhahabu, wewe uko Mungu, wewe uu wa ajabu jinsi gani! nami nilikuwa nikipiga shangwe tu nikiweka chini bunduki yangu na kuzunguka na ule mti huu, nikipiga shangwe, Mungu atukuzwe, Bwana sifi, nikizunguka na kuzunguka mti ule hivyo. Nilikuwa tu na wakati mzuri, wakati wa furaha pale pale, peke yangu mimi na Bwana tu peke yetu. Mwajua, baada ya kitambo kidogo, tai yule akaja kutoka kwenye hicho kichaka na kunitazama mimi. Niliwaza vema, upendi hilo, nilisema. We jamani, ili namwabudu Mungu yule yule aliyekuumba wewe, ona. Yeye alipepesa tu macho yake makubwa ya, ya, kijivu na kunitazama mimi pale huku Nami nikipata sauti hivyo maskini kucha kulo mdogo wa mlimani, kwa yeyote aliyewahi kuwinda mlimani, yeye ye ni askari wa mwitu. Naye aliruka pale, maskini mnyama mdogo, si mkubwa kutosha kukufanyia chochote, lakini yeye kelele jinsi gani! Naye akaruka, akaruka juu chini mwa jua akendelea tu hivyo. Na yule taya alikuwa akimtazama yeye, angenitazama mimi, niliwaza lo, Bwana tuna huyo Ungelinikomeshaje kwa kitu kama hiki? Ona, nilisema kwa sababu wewe wajua, nilikuwa, nilikuwa ninakuabudu wewe. Je, wataka nione kitu fulani kwa tai huyo? Nilisema nitamchunguza, au ni juu ya huyo kuchakua wa, wa msonobari. Nilisimama pale na kuwatazama. Niliwaza nitawachunguza kidogo Nilisema jambo moja niliona kwake yeye, yeah, hakuwa mwoga. Napenda hilo, si mwoga yeye, yeah, alisimama pale, huyo ndege mkubwa mno. Nilisema waje, waje. Bunduki yangu ilikuwa imewekwa juu pale, kuegemea mti. Nilisema wajua, ningekupiga risasi E yeah, alijua bora kuliko hiyo. Hilo yeye, yeah, alijua jambo moja, singempiga risasi. Nilimpenda sana, ona ndiye amesimama pale na hakuogopa hata kidogo. Na mimi niliwaza ningekupiga risasi. Sasa nilimwona yeye, yeah, yeye, yeah, yeah, angenitazama mimi pale, angenitazama mimi pale hivyo naye aliendelea kutengeneza mabawa yake, mwajua, kuyarudisha nyuma, mwajua jinsi wafanyavyo hivyo mabawa yao, mwajua, mabawa makubwa mno karibu urefu huu huu, mwajua. Naye alikuwa ndege mkubwa, yeye alikuwa ameketi pale nami nilimtazama. hiyo ilikuwa nyuma kule, kabla sijajua mambo haya, hivyo. Ilikuwa miaka na miaka mingi iliyopita, labda miaka ishirini iliyopita nami nilimtazama. Baada ya kitabu kidogo, nilimuona yeye. Nilidhani yeye yu nani? Yeye yeye haogopi. Kwa hivyo napenda ilon, lakini lililo nililo, ni, la kiungu sana kuhusu manaskimtai huyo mzee. Nilipoona huyo mdomo mgumu uliopinda, maana mkubwa mno umejitokeza hivyo, na hayo macho makubwa, niliwaza, wewe, ye ni ndege halisi. Sasa ya hakuna yeyote mwewe kama angevunjika vunjika, hakuna chochote kiwezacho kumfuata la la, ingehitajika aeroplane kufanya hivyo. Na bwana, hakuna ndege awezaye kumfuata kwa hivyo, yeye upaa juu sana. Ndipo sasa yeye ana macho, yeye aweza kuona moja kwa moja hadi ardhini pia, yeye akiwa juu pale anaweza kuona mbali sana. Sasa yo Yehova alifananisha manabii wake na tai muona, yeye alikwisha kuwainua juu, hivyo ilipasa awaombe awa kimaalum. Hebu e, e, tuone, kuchaguliwa tangu awali, kuzaliwa kwa kusudi hilo, ona, kuinuliwa hivyo. Kisha wewe yakini, ya nini kwenda juu kule kama uwezi kuona uliko ona inafaa nini kwenda juu pale kama ujui kile unachofanya? Ona, ona, inakufaa nini kuruka juu, juu chini, kupiga shangwe, kunena kwa lugha kama ujui, yote ni ni ya nini? Ona, ona, yakupasa kufahamu unapokuwa kule. ona kwa hivyo basi nilimtazama yeye. Mwajua, yeye alipozunguka pale, niliendelea nilimpenda tu yeye, alikuwa ndege mzuri mno. Hata hivyo, yeye labda angekula baadhi ya nyama zangu za paa na kadhalika, ambazo nina nilimtazama, na baada ya kitambo kidogo niliwaza, wajua nini, yeye ana, baada ya kitambo kidogo akachoka. Sidhani yeye alichoka kwa kunitazama, lakini nadhani yeye alichoka kusikiza, maskini kuchakula huyo huyo mzee aliyeketi juu pale. Mwajua, tunao wengi mno wa hao kamili siku hizi mwajua, ona cha cha cha, cha siku za mjeza zimekuisha. Hakuna kitu kama uponyaji wa kiungwa, hamna vitu hivi tena. Ona masikini kucha kuro wa kale waliofungiwa duniani wanao keti pale juu ya gogo hilo ya kupasa uwe uwe wa hili, sisi tuna sisi tuna sisi tindilo ile. Ona, ona wameketi pale wakiruka juu chini, ee hey, hey, yee alikuwa akitikisa tikisa yee hey, alikuwa akitetemeka sana, akachoka kusikiza Hayo naye alifanya mruko mmoja mkubwa yeah, mno na kutikisa sana tawi lile, likatikisika. Hivyo naye akatoka nje. Ona yeye alipiga piga mabawa yake na kufanya njia kwenye hiyo miti mbao pale. Naye alipofanya hivyo, nilimtazama. Ona yeye hakuogopa, kwa sababu angesikia ule uwepo wa mabawa yaliyopewa na Mungu, kind of yeye alijua mabawa hayo yangemwinua juu ya hatari yoyote. Ona na kwa hivyo, hivyo ndivyo tunavyotaka tuna tuna kujisikia, ili ni neno na yeye yule aliyeandika uh, neno ndiye mabawa yangu, siogopi uh, neno lile litakuinua wewe moja kwa moja kupitia aina yoyote ya shira zilizoko. Ni upanga utakaokata njia moja kwa moja kupitia umo, msiwe na wasiwasi juu yake. Ona sasa nita, n, n, nikatambua wakati huo yeye yeye aliyatandaa tu ona. Na hilo hilo, wakati upepo ulipoingia yeye angeinuka angeinuka tu juu, kupaa juu zaidi na zaidi nilisimama pale na kukunja mikono yangu na kumtazama, hata akawa tu tone dogo, ikawa vigumu kumona tena. Nami niliwaza, Mungu, ndivyo si tu kujiunga na hili, kukimbia kujiunga na hilo na kufanya hili hilo au linginelo ni kutanda tu mabawa yako, ona, kujua jinsi ya kutanda mabawa yako ya imani katika neno la Mungu, na uelee mbali na upuzi huu wote wa kupayuka payuka, ambapo pa, amba, na, na, na, na kupaya paya pale, na mbingu na nchi zimevita pita, bali neno langu halitashindwa. Sasa nina karibu 20 yenu tena jinsi hii. Sasa ninyi mlio kwenye hiyo, ni kusema maujiano ya John na mwoneni bili, kwa sababu unafikiri watajaribu kuanza mapema kidogo, nipate kuwaingiza wote ndani nikiweza, nataka kupata mmoja wao ambaye nitaweza na, na nilifanya hili si kwa sababu Bili hakujua hili ona, lakini akili zangu zilizunguka zunguka sana baada ya ya karibu maono maono ishirini na ndani mle asubuhi hii maona hata chochote kile ina kuingiza tu naye Bili alisema mbona usitoke nje upate kupumzika tu, toka nje na uji, u, ujibu baadhi ya maswali hayo pale. Nami nikasema ndugu Nevo ana ujumbe wake, ikasema nitamwambia yeye, akaenda huku, ndugu Nevo akasema njo. Kwa hivyo basi nilinuka na nikaja hapa na wengine wao wanangoja jioni hii. Nasikitika niliwakawisha hapa hadi saa saba, lakini nadhani nipasa kuondoka kesho kutwa, kwa hivyo kurudi tena Arizona. Kumbuka Bwana kipenda, wakati ujao nitakaporudi nataka kuhubiri kuhusu, kuwahubiria juu ya kuwaonyesha ninyi katika maandiko usahihi wa ndoa na talaka, ili ndipo sasa nitaalafu kuiacha tu, nieleze jinsi ilivyo hasa, ndipo mfahamu tangu sasa. Kwa hivyo baadi, hadi wakati huo iweni na moyo wa kuushujia. Bwana awabariki sana sana. Je, tuweza kusimama? unabii unatolewa na mwanamke fulani katika kusanyiko. Bwana sifiwe. Mwampenda sasa, hebu na tusalimianeni kwa mikono sisi kwa sisi, tunapoimba tena: na mpenda, na mpenda kwani alinipenda kwanza na kununua woko lajabu elo bila linitaka nitangaze kuwa baada ya dua ya kutakia heri, yeye ana neno la kuambia ninyi watu hapa mnaotaka haya mahojiano ya kibinafsi. Maona yeye anataka kukutana nanyi kwa dakika chache, lakini anajisikia sasa hivi muda mfupi tu wa kuabudu hawa. Je, mnampenda kumwabudu yeye katika roho na kununua wokovu? Oh my! <laughs> si eh, ni la ajabu. Ni, ninampenda ni yeye moyoni mwangu, ninampenda kama na ujua moyo wangu, naamini hata nanyi pia. Kwa hivyo pamoja, sisi tu watoto wake tunapendana, na sasa siwezi kumpenda yeye pasipo kuwapenda ninyi. Na kama nikisema kuwa ninampenda yeye nami siwapendi ninyi, Biblia ilisema mimi ni mwongo ona. Na kama nina kama, namtaka kama nilimtaka kunipenda mimi au kupenda jamaa yangu, chaguo lilikuwa li, linatokana linatoka, eh, linatoka ninyi, mfanye mnipende au mpende jamaa yangu. Mpende jamaa yangu, ningefurahiwa kama mngalimpenda bili po kuliko kunipenda mimi. Kama ikifikia hapo, chaguo la kuamua namna hiyo, ningefurahiwa mkifanya hivyo, na watakeni msikize kwa sababu bili si mhudumu, lakini nataka mnisikize mimi yale ninayowaambia lakini wakati ukitaka kumpenda mtu fulani kuwapenda sana, useme nataka nimpende mmoja wenu, wewe ubili uh, mpende Bili. Ona, Mungu ajisikia vivyo hivyo kutuhusu sisi, nasi hatuwezi. Ndipo najua kuwa huwezi kumpenda Bili pasipo kunipenda mimi, kwa sababu yeye ni sehemu yangu. Ona, kwa hivyo siwezi kumpenda Mungu pasipo kuwapenda ninyi, kwa sababu ninyi ni sehemu ya Mungu nasi tunapendana. E, nadhani ni ajabu mno. Je, hamwoni kwamba nyimbo ni kitu kizuri? baada ya kupata haya, kujibu maswali haya ambayo yanatuweka katika mbano. E, e, lo halisi mno, na mpenda na mpenda kwani alitoka mashariki.